ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆๆ NC คนไหนเปลี่ยนแบตตารี่ไปแล้วบ้างครับ  (อ่าน 2673 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamboo

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
ไม่ทราบเปลี่ยนเป็นยี่ห้อไหนกันบ้าง พอบอกราคาได้มั้ยครับ :025:
คิดว่าใกล้ๆๆนี้คงได้เปลี่ยนแล้ว เลยจะหาข้อมูลไว้ก่อน :106:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: เพื่อนๆๆ NC คนไหนเปลี่ยนแบตตารี่ไปแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 01:03:29 PM »
ผมเปลี่ยนแล้วครับ  ใช้ของ Panasonic ครับ

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
Re: เพื่อนๆๆ NC คนไหนเปลี่ยนแบตตารี่ไปแล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 08:04:10 PM »
สงสัยจะต้องถามท่านRattster ซะแล้ว
ของผมเริ่มอาการไม่ค่อยดีแล้วครับ :025:

ออฟไลน์ yongbing

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 12:38:02 PM »
ผมเปลี่ยนตอนรถครบ 4 ปีครับ แต่เปลี่ยนทั้งๆที่แบตก็ยังไม่มีอาการอะไรนะครับ แต่พอดีจะไปต่างจังหวัดเลยเปลี่ยนกันเหนียว เป็นของ Bosch (65B24L) (NS60L) (S4) ราคา 2,300 บาทซื้อในงานมอเตอร์เอ็กซ์โบครับ เป็นแบต แบบไม่มีช่องให้เติมน้ำกลั่นครับ ดีตรงทีไม่ต้องกลัวไอของน้ำกลั่นจะออกมาโดนสีรถ เวลาเราเติมน้ำกลั่นเกินระดับสูงสุดของแบตครับ