ผู้เขียน หัวข้อ: NA6 เครื่องดับ ขณะล้อหมุน แล้วใส่เกียร์ว่าง อ่ะครับ น่าจะเกิดจากอะไรครับ !!!!  (อ่าน 1613 ครั้ง)

ออฟไลน์ chwin

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
NA6 เกียร์ธรรมดาครับ ปัญหาเครื่องดับ จะเกิดตอนที่วิ่งด้วยความเร็วสูง เกียร์ 3, 4, 5 แล้วชลอความเร็ว เหยีบเบรค ปลดลงเกียร์ว่าง เครื่องจะดับทันทีเลยครับ .... ใครถามถึงอาการนี้ครับ ขอคำแนะนำในการแก้ไขด้วยครับ .. ขอบคุณครับ

" มีความสุขทั้งคน ทั้งรถกันนะครับ"

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
เป็นเพราะ แอร์โฟปิดกระทันหัน เวลารอบสูง เหยียบครัช แช่ รอบจะตกทันที

แอร์โฟปิดทันที รถก็จะดับ  วิธีแก้ ก็เปลี่ยนวิธีขับใหม่ครับ

ออฟไลน์ chwin

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
 :050: อ่า.... ขอไปลองเปลี่ยนก่อนนะฮับ