ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ล้อ watanabe 14'' หน้าtype B กว้าง7.5ออฟ+1.5 หลัง type R กว้าง8.5 ออฟติดลบนิดส์ๆ  (อ่าน 9433 ครั้ง)

ออฟไลน์ neobeau

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
เจียที่ คาริเปอร์เบรค. ดีกว่าครับ ไม่มีผลเสียกับเรื่องความปลอดภัย สิ่งที่ติดคือสันคมของคาริเปอร์เบรคต้องเจียออกประมาณ เกือบ1มิล
เจียที่ล้อไม่ดี เพราะล้อจะสั่น ไม่ได้ศูนย์ถ่วง
ใส่สเปเซอร์ ก็น่าจะได้แต่ก็จะยืนออกมาอีก เท่ากับออฟ 0 ที่บอกว่าได้เพราะล้อคุณ กว้าง7". ผมเคยใส่7.5"ออฟ+1.5 ในnbก็ไม่ติดครับ

โทรมาคุยก็ได้ครับ
เป็นคำตอบที่ตอบโจทย์ผมได้หมดเลยครับ ขอบคุณคุณ cabriolet มากครับสำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ neobeau

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ไปทำมาเรียบร้อยแล้วครับ และด้วยความมึนส์สุดฤทธิ์ สุดท้ายช่างเจียรล้อผมครับ  :106:
ขอบคุณมากๆ นะครับสำหรับคำแนะนำ