ผู้เขียน หัวข้อ: . . . เพื่อนๆว่าคำนิยามของผู้ชายเจ้าชู้นี่เป็นยังไงเหรอคับ . . .  (อ่าน 6244 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :-[ สืบเนื่องมากจากผมอ่านกระทู๊ใน pantip.com เรื่องของ Mr.Fusion กะเรื่องกิ๊กหลายๆคนถูกเอามาประจาน
ทีนี้คนตอบก็มีเห็นด้วยและไม่เห็นด้วย ซึ่งส่วนมากบรรดาผู้หญิงจะบอกว่า ผู้ชายเนี่ยต้องคิดอะไรกับคนอื่นเลย ไม่งั้นเป็นคนไม่ดี
พอบางคนมาบอกว่า เรื่องมองผู้หญิง คิดบ้าง หมาหยอกไก่บ้างเป็นเรื่องธรรมดา --> ก็โดนด่า

ทีนี้ผมมามองตัวเองแล้ว ก็มาคิดว่า "ไอ้เรามันไม่ใช่เกย์ไม่ใช่กระเทยนี่หว่า" จะให้ไม่มองผู้หญิงสวยก็คงเป็นไปไม่ได้
อาจจะมีคนสวยๆเข้ามาในชีวิต ก็เคยแอบไปกินข้าวด้วยบ้าง เดินเที่ยวด้วยบ้าง ก็มีความสุขแล้ว
มือก็ไม่ได้จับ สัมผัสตัวก็ไม่เคย คิดในใจเฉยๆ 555  :emo10:
เคยโดนแฟนจับได้ ตอนนั้นแทบจะเลิกกันเลยซึ่งตอนนั้นแฟนบอกว่า "แค่คิด..ก็ผิดแล้ว!!"
กรรม....

ปัจจุบันแต่งงานแล้ว ปีที่แล้วเองครับ เป็นคนดี ฮิๆๆ
แต่ถ้าบอกว่าเลิกมองผู้หญิงสวย ไม่ชอบคุยกะสาวๆ ก็คงไม่ใช่
แบบนี้ถือว่าเป็นคนเจ้าชู้ไหมครับ
แล้วแบบนี้ก็คือผู้หญิงจะหาว่าสันดานผู้ชายใช่ไหมครับ  เฮ้อ....
 :106:
เพื่อนๆล่ะครับ เป็นอย่างผมกันหรือเปล่า (หาพวก 555)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
หากตั้งกระทู้นี้ใน miata club ---> คงมีแต่คนสนับสนุน/เห็นด้วยกับที่คุณกล่าวมาข้างต้นแน่ ๆ  :emo55:

เพราะที่นี่ 99.99% เป็นผู้ชายมาพูดคุยกันทั้งนั้นเลย ส่วนสาว ๆ อย่างน้องก้อย/น้องออย นั้น ก็สนิทสนมกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับคงวางตัวเป็นกลางได้สบาย ๆ (มั้งหว่า)  :-X

ผู้ชายเจ้าชู้ ไม่ต้องหาคำนิยามหรอกครับ ผมเชื่อว่าคนเจ้าชู้ทุกคนจะหาเหตุผลมาสนับสนุนให้เห็นว่าตัวเองไม่เจ้าชู้ เช่น ไปเดินห้าง-ทานข้าวด้วย แต่ไม่เคยถูกเนื้อต้องตัว-จะเรียกว่าเจ้าชู้ได้ไง  :-*

สรุปบรรทัดสุดท้ายนี้เลยล่ะกันว่า "ผมเป็นคนเจ้าชู้ครับ"  :036:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ   :car:

ออฟไลน์ pop_pop

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ดูอย่างโน๋คุงสิ  แบบนี้เรียกว่าอะไร ????? :002:

อย่างผมเป็นคนดีที่ไม่มีที่อยู่ครับ  :106:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ถ้าจะนับเอาว่า ผู้ชายที่ชอบมองผู้หญิงสวย และชอบคุยด้วย ถือว่าเจ้าชู้

ยังงี้ผู้ชายทั้งโลก ที่ไม่บอด และ ใบ้ ก็คงเจ้าชู้กันหมดรวมทั้ง ตุ๊ด และแต๋วด้วย

เพราะพวกเธอก็ชอบมอง ผู้หญิงสวยๆ เหมือนกัน (เพียงแต่คิดคนละอย่างกัน)

ผมน่ะ รักเดียวใจเดียว จิงๆ  แต่ถ้าจะว่า เจ้าชู้ ก็ไม่เถียง (ก็ผู้หญิงว่า ก็แปลว่าเค้ารักไง)

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
ผู้ชายเจ้าชู้ทุกคนคับ..    
ต่างกันแค่ตรงที่การแสดงออก และการกระทำ
ผู้ชายที่ไม่เจ้าชู้มีแค่หุ่นปั้นนะแร๋ะฮะ  คริๆๆ

จะว่าไปปู้ชายอย่างๆเราๆท่านๆนี่เหมือนมีกรรม..  
พอมองสาวก็หาว่าเจ้าชู้..  พอไม่มองก็หาเป็นเกย์ 55

รัก.........แท้..เป็น..................ตำนาน
รัก.......... สิ้นลมปราน..เป็น.......บทประพันธ์
รัก.......... ไม่แปรผัน..เป็น.........นิยาย
รัก.......... จนวันตาย..เป็น.........นิทาน
รัก.......... ตลอดกาล..เป็น.........ละคร
รัก.......... อยู่ทุกตอน..เป็น.........ละครน้ำเน่า
รัก.......... ไม่เคยเก่า..เป็น.........จริงช่วงแรก
รัก.......... ในความแปลก..เป็น....คำฮิต
รัก.......... ด้วยชีวิต..เป็น...........ลิเก
รัก..........ไม่โลเล..เป็น.............ความฝัน
รัก.......... เธอนิรันด์..เป็น..........ชื่อเพลง
รัก.......... นะตัวเอง..เป็น...........เด็กอมมือ
รัก..........ซื่อสัตย์..เป็น.............คำลวง
รัก.......... หมดทรวง..เป็น..........คำติดปาก
รัก.......... เธอมาก..เป็น.............คำฮอต
รัก...........ทุกๆซ๊อต..เป็น...........รักไวไฟ
รัก.......... เดียวตลอด..เป็น........ไปไม่ได้.......!!!

ปล..   ถ้าไม่เจ้าชู้ จะรู้ได้ไงว่าเธอหึง ฮ่าๆ..
  :002:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
ผมไม่เจ้าชู้เลยครับ ผมรักเดียวใจเดียวตลอดกับผู้หญิง ไม่เคยไปหลงรักใครอีกเลย ทั้งผู้ชาย กะเทย เกย์ ทอม ฯลฯ   :emo56:

ออฟไลน์ akeidea

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
เติมของคุณโน๋คุงไปให้อีก 1 ประโยค

รัก.......... ผู้ชายด้วยกัน..เป็น........ยอดชาย.......!!!  :002:

5555

ปล.งั้นผมก็เจ้าชู้ละสิเนี่ย ผมมองผู้หญิงสวยทุกคนเลย โดยเฉพาะหมวยๆ  :025:
ผู้ชายหล่อๆ ผมก็มองนะ มองแบบอิจฉา แม่มหล่อกว่ากรูได้ไง ฮือๆๆๆ  :106:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
เพื่อน...ตูร๊าาากมืงงงงหวะ

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
ผมแบบเดียวกับคุณRoosterเลย  :-*

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
อ้างถึง
รัก.........แท้..เป็น..................ตำนาน
รัก.......... สิ้นลมปราน..เป็น.......บทประพันธ์
รัก.......... ไม่แปรผัน..เป็น.........นิยาย
รัก.......... จนวันตาย..เป็น.........นิทาน
รัก.......... ตลอดกาล..เป็น.........ละคร
รัก.......... อยู่ทุกตอน..เป็น.........ละครน้ำเน่า
รัก.......... ไม่เคยเก่า..เป็น.........จริงช่วงแรก
รัก.......... ในความแปลก..เป็น....คำฮิต
รัก.......... ด้วยชีวิต..เป็น...........ลิเก
รัก..........ไม่โลเล..เป็น.............ความฝัน
รัก.......... เธอนิรันด์..เป็น..........ชื่อเพลง
รัก.......... นะตัวเอง..เป็น...........เด็กอมมือ
รัก..........ซื่อสัตย์..เป็น.............คำลวง
รัก.......... หมดทรวง..เป็น..........คำติดปาก
รัก.......... เธอมาก..เป็น.............คำฮอต
รัก...........ทุกๆซ๊อต..เป็น...........รักไวไฟ
รัก.......... เดียวตลอด..เป็น........ไปไม่ได้.......!!!

ปล..   ถ้าไม่เจ้าชู้ จะรู้ได้ไงว่าเธอหึง ฮ่าๆ..

โดน...เต็มเต็ม

ออฟไลน์ Darth Vader

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
รัก.....นะ เด็กโง่.เป็น.....แฟนชาว Drift

Takumi takumi takumi

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ผมแบบเดียวกับคุณRoosterเลย  :-*

อย่าพี่เค้าเรียกว่า ตาอยู่คับ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
ดีนะผมเป็นคนรักครอบครัวไม่เจ้าชู้ อิอิ

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
เค้าบอกไว้ว่า ผู้ชายไม่เจ้าชู้ เหมือนงูไม่มีพิษ    :025:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
งูมีพิษ เลยต้องคอยหาคนมาคอยรีดพิษ รึป่าวครับ ฮา...

ปล.ดีนะผมเป็นคนรักครอบครัวไม่เจ้าชู้ อิอิ (ด้วย)