ผู้เขียน หัวข้อ: === NA ของใครลงชุดkit Turbo ของ HKS บ้างครับ ===  (อ่าน 6174 ครั้ง)

ออฟไลน์ PETERPAN

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
=== NA ของใครลงชุดkit Turbo ของ HKS บ้างครับ ===
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 02:20:30 PM »
เป็นชุดkit แบบ bolt on ของ HKS ครับ
ไม่ทราบว่าท่านที่เคยลงมาก่อน มีกล่องดำๆเล็กๆ (ที่ต่อจากECU) มาด้วยหรือเปล่าครับ
เป็น mini comp. ที่ทำหน้าที่คล้ายๆ F-con หนะครับ wiring ยังไง ช่วยแนะนำที
เนื่องจากปัญหาตอนนี้คือ เวลาบูทมาแล้ว มันเขกครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: === NA ของใครลงชุดkit Turbo ของ HKS บ้างครับ ===
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 03:52:03 PM »

ลองเติมเบนซิล95ดูยังคับ เพราะที่เห็นเข็กอ๊อกเทนไม่ถึงกัน อัดน้ำมันถึงๆด้วยนะคับเดี๋ยวแขนจาโผล่ออกมาค๊าาาปป ว่าแต่ดูจากในรูป พี่เล่นยิงตรงไม่ผ่านINTERเลยเหรอคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2009, 04:58:02 PM โดย TleMinicA »

• *
Re: === NA ของใครลงชุดkit Turbo ของ HKS บ้างครับ ===
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 04:51:21 PM »
หวัดดีครับน้องเติ้ล
 คืองี้ครับ มันมีเจ้ากล่องนี้มาอยู่ในชุดkitนี้ด้วยหนะครับ
แค่ ต่อสายไม่ถูกเท่านั้นเองครับ มันไม่ครบอะครับ
จะไม่ต่อก็ไม่สบายใจ

ส่วนที่ต่อตรงไม่ผ่านอินเตอร์ ก็เพราะที่ไม่ค่อยพอครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 05:00:58 PM »
หวัดดีครับน้องเติ้ล
 คืองี้ครับ มันมีเจ้ากล่องนี้มาอยู่ในชุดkitนี้ด้วยหนะครับ
แค่ ต่อสายไม่ถูกเท่านั้นเองครับ มันไม่ครบอะครับ
จะไม่ต่อก็ไม่สบายใจ

ส่วนที่ต่อตรงไม่ผ่านอินเตอร์ ก็เพราะที่ไม่ค่อยพอครับ

ลองถามคุณจุ๊บดีมั้ยคับว่าต่ออย่างไร

ส่วนอินเตอร์ที่ไม่พอเลยเหรอคับด้านหน้า :050: ถ้ามันติดลองหาใบเล็กมาใส่จาได้มั้ยอะ ของพวกเครื่องRB SRเดิมๆอะคับ น่าจาได้น๊าาา :car:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 05:12:02 PM »
อ่า....ใช่ งั้นขออนุญาต ตามหาคุณจุ๊ฟ อีกท่านนึงซะเลยนะครับ

เรื่องอินเตอร์ เดี๋ยวขอไปลองวิ่งดูก่อนละกัน แต่ก็สนใจเหมือนกันที่แนะนำมานะครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 08:47:32 PM »
ถามคุณจุ๊ฟนั่นแหละถูกตัวที่สุดแล้ว ยิ่งเป็นชุดหา HKS แล้วนี่ ตรงเป๊าะ หาถูกคนเลยครับ   โทรเลย  089-8947915   :005:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:51:18 PM »
ขอบคุณครับ คุณrooster สำหรับเบอร์โทรศัพท์
เดี๋ยวได้โทรไปกวนคุณจุ๊ฟแน่ๆครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Darth Vader

• MIATA Level 4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:50:59 AM »
ผมเคยใช้อยู่ครับ ไม่มีเวลาเขียนเยอะ โทรมาคุยรับทราบประสบการณ์จริงดีกว่า 081-853-5612

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 06:38:22 PM »
ได้คุยกับคุณตั้วแล้วครับ กระจ่างขึ้นเยอะเลย
อืม..มม ผ่านมาเยอะจริงๆ สมเป็นเทพฯแห่งขุนเขาจริงๆ
ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ GarageLifeRoadster

• *
  • Gift : 4
    • GarageLife Roadster&Demio
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:25:12 PM »
ผมใส่TURBO KIT ชุดนี้อยู่ครับ ตอนซื้อ ได้มาครบทั้งเครื่อง ชุดturbo ชุดสายไฟ ไม่มีตัดเลย
ตอนได้มาไม่มีBlow off กับ InterCooler แต่ตอนนี้ใส่แล้วครับ

ลองมาดูการwiring จากรถผมก็ได้ ผมป๋อเองครับ พี่เอก พารากอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:31:32 PM โดย GarageLifeRoadster »
www.facebook.com/GarageLifeParts
www.facebook.com/WashManiaGlassCoating
www.facebook.com/DoraemonHelmets

รับสั่งของแต่ง MX-5 Roadster T.089.149.6556(WhatApp/LINE)

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2009, 09:56:41 PM »
ล่าสุด เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาไปวัดแรงม้าเก็บไว้ที่AUTO CAR มาครับ

ไว้เสร็จ Project แล้วจะลง review การTuning ของHKS Turbo Kitชุดนี้ให้ชมกันครับ
ตั้งแต่ใส่ วัดครั้งแรกได้  แรงม้า144.67(145)PS และ Torque16.97(17)kgf-m
จนจบProject อยากได้แรงม้าเกิน 180 PS  และ Torque เกิน 20 kgf-m ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:20:06 AM โดย GarageLifeRoadster »
www.facebook.com/GarageLifeParts
www.facebook.com/WashManiaGlassCoating
www.facebook.com/DoraemonHelmets

รับสั่งของแต่ง MX-5 Roadster T.089.149.6556(WhatApp/LINE)

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:01:20 AM »
ขอบคุณครับป๋อ....  ......รถป๋อนี่เห็นกี่ทีก็ชอบนะ สวยจริงๆ

เสียดายวันก่อนคุยกัน ก็ไม่ได้ถามเรื่องเทอร์โบนะ ดันคุยแต่เรื่องล้อ
ว่าแต่ ตอนแรก ไม่ใส่อินเตอร์ กับใส่ตอนหลัง มันต่างกันไหมครับ
ได้โมอะไรเพิ่มไปแล้วบ้างครับเนี่ย มีอะไรแนะนำได้เลยนะ

PS: อืมม..อยากเอารถคุณภรรยา ไปทำชุดใหญ่ที่washmaniaมากๆเลย แต่ไกลบ้านจังเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:10:32 AM โดย PETERPAN »

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:27:18 AM »
ถ้าไม่ใส่อินเตอร์ responseดีมาก กดมา กดมา
แต่ขับไปสักพักความร้อนสะสมที่ตัวturbo และท่อintake
ทำให้อากาศที่เข้าเครื่องร้อน รถจะแรงตกลงเหมือนไม่มีบูสเลย

แต่ช่วงนี้อากาศเย็นๆ ก็วิ่งแบบไม่ใส่อินเตอร์เล่นไปก่อน จี๊ดดี

เมื่อใส่อินเตอร์(ขนาดที่เหมาะสม+ระบายความร้อนได้ดี) ก็จะได้ responseที่ดี + แรงไม่ตก ครับ

ปล.ขอบคุณมากครับที่อยากจะอุดหนุนน้อง ไว้มีโอกาสผมคงได้บริการรถพี่นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2009, 01:31:13 AM โดย GarageLifeRoadster »

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 12:51:22 AM »
อืมม..คุณตั้วแนะนำว่าไม่จำเป็นต้องใส่ก็ได้ อินเตอร์
เทอร์โบตัวมันเล็ก อากาศมันจะหายไปบัฟฟเฟอร์อยู่ในอินเตอร์หมด
อากาศเย็น แต่มีน้อย หักล้างกันไป ไม่มีอะไรเสีย เสียตังค์อย่างเดียว 555

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2009, 01:59:45 AM »
เหตุผลที่ใส่inter ก็ตามที่บอกครับ
ไว้รอดูreview ละกันครับพี่

ใส่แล้วแรงไม่ตก แถมได้ม้าเพิ่มมาอีก