Car Related Discussion > ปรึกษาปัญหารถยนต์ MX-5

. . . เพิ่งซื้อ na มาครับ โช๊ครถเดิมๆ มันเด้งๆแบบนี้เป็นปรกติหรือเปล่าครับ . . .

(1/3) > >>

Joke_Jordan:
เพิ่งซื้อ na มาได้อาทิตย์นึงแล้วครับ
เป็นปี 96 ทุกอย่างเดิมๆหมดอ่ะครับ
ปรกติโช๊ครถเดิมๆ มันเด้งๆ ดึ๋งๆ แข็งๆ
แบบนี้เป็นปรกติหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

mazdalover:
welcome to miata club of thailand ครับ  :emo64:

โช๊คอัพนั้น ... ลองไปให้ร้านดูให้ดีกว่าว่ามันเสียหรือเปล่า
เพราะรถปี 96 ปีนี้ปี 09 ... อายุก็ 13 ปี โช๊คอัพน่าจะไม่อยู่ในสภาพเดิมแล้ว   :emo47:

คำแนะนำก็คือ "ควรเปลี่ยน" น่าจะดีกว่าครับ  ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

นู๋นัท_n25:
ของผมเคยแกะออกมาโช้คตายสนิท กดไปแล้วจมไปเลยไม่ขึ้นมา  :009:

พอเปลี่ยนโช้คแล้วคนละความรู้สึกเลยฮะ ลองดู

ton-diy:

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับผู้ที่ชอบสายสมและแสงแดด
ในรุ่นNAปี96 นี้ต้องมีระบบเบรคABS ติดมาด้วย ถ้าชินกับการที่ใช้รถซีดานพอมาขับรถmx-5จะมีความรู้สึกว่าว่าทำไม่รถตัวเล็กนึ้
มันไม่นุ่มนิ้มขึ้นลงคอสะพานก็กระโดดเสียงในรถก็ดังหน้ารำคานแต่ก็น้อยกว่าคนที่นั่งข้าง(อันนึ้ขอระบายหน่อยนะ) ลองตรวจสอบดูที่
โช๊คอับ4ต้น เช็คช่วงล่างดู แต่จะทำให้มันนิ่งเงียบนุ่มสบายนั้นต้องใช่เวลาในการปรับปรุง อยากรู้อะไรเกียวกันรถโทรมาคุย TON-DIY
081-6825699

Joke_Jordan:
ขอบคุณมากๆครับ สำหรับคำแนะนำ

:-)

รู้สึกอบอุ่นจังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version