ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปแล้ว 91 ยังมีขายอยู่ไหมเนี่ย.....  (อ่าน 1462 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
สรุปแล้ว 91 ยังมีขายอยู่ไหมเนี่ย.....
« เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 04:47:52 PM »
สรุปแล้ว 91 ยังมีขายอยู่ไหมครับ ที่เชียงใหม่ยังมีขายอยู่แต่ปั๊มที่เติมประจำอยู่เค้าบอกว่า อีกสักพักก็น่าจะหมดแล้ว  95 มาแทน แต่ฟังราคาแล้วอยากร้องไห้..... ปกติ รถไม่ค่อยได้วิ่ง เลยไม่เอา โซฮอล ค้างถังไว้มีใครมีไอเดียเรื่องเติมน้ำมันไหมครับ  ขอบคุณล่วงหน้า....ครับ  :emo59:

ออฟไลน์ Sirdiggy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
Re: สรุปแล้ว 91 ยังมีขายอยู่ไหมเนี่ย.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:04:52 PM »
มาช่วยแชร์ครับพี่ชาย

น้ำมัน 91 ใน กทม ยังมีอยู่ครับพี่ ส่วนตัวผมเติม 95 โซฮอลในรถปี 91  ทั้ง 2 คันเลยครับ เครื่อง sr20det  คันนึงและก็ w124 อีกคันนึง ยังไม่เจอปัณหาใดๆคับพี่ แต่มันกัดพวกโอริงทำให้อายุพวกยางและท่อเสื่อมเร็วขึ้นจริงครับ ผมอาศัยหมั่นเช๊คพวงท่อน้ำมันในห้องเครือ่งอะคับเอามือบีบๆดูว่าแข๊งรึยัง ส่วน mx5 na ผมใช้รถอาทิตย์ละ2 วัน แต่สต๊าดเครื่องวอม 2 วันครั้ง ครั้งละ 15 นาทีครับพี่ โซฮอลค้างถังไว้นานไม่ดีแน่นอนคับพี่หมั่นสต๊าดเป็นบางครั้งสบายฮะ : D

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
Re: สรุปแล้ว 91 ยังมีขายอยู่ไหมเนี่ย.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 05:28:10 PM »
ตามข่าว กทม ถึงสิ้นเดือน มค. นี้ บ.น้ำมันจะหยุดส่งทั้งหมด

ส่วน ตจว. จะค่อยๆหมดไปตามสต๊อคที่มีอยู่ในแต่ละจังหวัด

ถ้าจอดทิ้งไม่ใช้เลย ใช้น้ำมันไร รถก็คงไม่อยู่กะเรานาน
อย่างน้อยก็พาเค้าไปออกกำลังกายมั่ง อาทิตย์ละหนหรือสองอาทิตย์หน
จะวิ่งมากน้อยแล้วแต่ รถก็จะอยู่กะเรานาน