ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคหลัง nc มีปัญหาครับ  (อ่าน 2475 ครั้ง)

ออฟไลน์ king08899

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
เบรคหลัง nc มีปัญหาครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 03:32:14 PM »
Nc1 มีเสียงจากเบรคหลังครับ ผ้าเพิ่งเปลี่ยน เสียงเหมือนผ้าเบรคติด เวลาเหยียบเบรคต้องกดลึกกว่าเดิมและเบรคไม่ค่อยอยู่ครับ ใครมีทางแก้ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับผม :line4: :line4:
AUCC/////

Saint Gabriel's College

ออฟไลน์ a_Light

• *
  • Gift : 10
Re: เบรคหลัง nc มีปัญหาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 03:52:10 PM »
ควรรีบเข้าอู่หรือศูนย์เช็คด่วนครับ
ขำ ๆ สนุก ๆ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2014, 11:24:00 PM »
น่าจะใส่ผ้าเบรคไม่ถูกที่ถูกทางก็เป็นได้นะครับ
ลองดึงเบรคมือดูว่าทำงานปรกติหรือเปล่า

ยังงี้อันตรายต้องรีบให้ช่างดู

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:58:37 AM »
ควรรีบเข้าอู่หรือศูนย์เช็คด่วนครับ
ผมจะรีบเข้าให้เร็วเลยครับ
AUCC/////

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:59:28 AM »
น่าจะใส่ผ้าเบรคไม่ถูกที่ถูกทางก็เป็นได้นะครับ
ลองดึงเบรคมือดูว่าทำงานปรกติหรือเปล่า

ยังงี้อันตรายต้องรีบให้ช่างดู
เบรคมือทำงานปกติครับ แต่เบรคไม่ค่อยอยู่ เป็นไปได้มั๊ยครับว่าลูกสูบเบรคติด
AUCC/////

ออฟไลน์ oasis69

• *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 01:47:36 PM »
รีบเช็คโดยด่วนเลยครับ ถ้าเบรคติด เข้า n ลองเข็นดูจะมีเสียงชัดเลยครับ เคยเป็นกับรถเก่า ลูกสูบติด เพราะสนิมกิน เป็นตามด
รถใหม่ ๆ ที่ใช้งานประจำไม่น่าเป็นนะครับ แต่ให้ชัวร์ ๆ ก้อไปร้านเบรคที่ชำนาญดีกว่า

ปล.ใครใช้ผ้าเบรค 0 แล้วมีฝุ่นเยอะบ้างครับ ล้อผมสีดำ แต่ฝุ่นจับเป็นสีน้ำตาลเลย เวลาเบรคจะสุด ก่อนหยุดชอบดังครืด ๆ ที่ความเร็วต่ำ
แต่ความเร็วสูง ก้อเบรคดี ดูดเท้าปรกติครับ หรือใครมีผ้าเบรคดี ๆ แนะนำด้วยครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 06:27:30 PM »
รีบเช็คโดยด่วนเลยครับ ถ้าเบรคติด เข้า n ลองเข็นดูจะมีเสียงชัดเลยครับ เคยเป็นกับรถเก่า ลูกสูบติด เพราะสนิมกิน เป็นตามด
รถใหม่ ๆ ที่ใช้งานประจำไม่น่าเป็นนะครับ แต่ให้ชัวร์ ๆ ก้อไปร้านเบรคที่ชำนาญดีกว่า
ใช่ครับ เข้าเกียร์ว่างเข็นแล้วมีเสียง ครับ
AUCC/////

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 08:57:41 PM »
ผมเปลี่ยนไปได้ซัก 3 เดือนเอง เป็น Bendix Metal King ถ้าวิงช้าดังนิดๆครับ พอทน

แต่เวลาเบรค อนู่ดีมากครับ ชอบครับ

ออฟไลน์ oasis69

• *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 12:51:44 AM »
ผมเปลี่ยนไปได้ซัก 3 เดือนเอง เป็น Bendix Metal King ถ้าวิงช้าดังนิดๆครับ พอทน

แต่เวลาเบรค อนู่ดีมากครับ ชอบครับ

ขอบคุณมากครับผม เดี๋ยวลองดูครับ
มีใครลองผ้าเบรค สำนักซิ่ง ต่าง ๆ บ้างหรือยังครับ Project mu , Endless , dixcel  เห็นราคาเริ่มต้นที่ 3-4000b
พอดีผมฝากเพื่อนที่่ญี่ปุ่นซื้อได้ เลยอยากลองดูครับ

ออฟไลน์ Coolacid

• *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 07:37:57 AM »
ผมใช้ผ้าเบรคกับจานเบรคของ dixcel อยู่ก็ใช้ได้นะครับ เบรคดี แต่อาจจะเสียงดังกว่าเดิมนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 08:56:22 AM »
เห็นลงในเฟสบุ๊คว่าเพิ่งได้ชุดเบรคมาทั้ง calipers ใช่มั้ยครับ ดูสภาพเป็นของมือสองก็คงอาจจะต้องดูเรื่องลูกสูบว่าติดเพราะเป็นสนิมหรือป่าว ผมเชื่อว่าช่างน่าจะเอามาแล้วใส่ให้เลยในทันที ไม่ได้มีการทำความสะอาด ถอดล้างก่อนใส่แน่ เข้าอู่แกะล้างและตรวจสอบระบบต่างๆใหม่ดีกว่าครับ จะได้ขับได้อย่างมั่นใจ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 09:19:04 AM »
เห็นลงในเฟสบุ๊คว่าเพิ่งได้ชุดเบรคมาทั้ง calipers ใช่มั้ยครับ ดูสภาพเป็นของมือสองก็คงอาจจะต้องดูเรื่องลูกสูบว่าติดเพราะเป็นสนิมหรือป่าว ผมเชื่อว่าช่างน่าจะเอามาแล้วใส่ให้เลยในทันที ไม่ได้มีการทำความสะอาด ถอดล้างก่อนใส่แน่ เข้าอู่แกะล้างและตรวจสอบระบบต่างๆใหม่ดีกว่าครับ จะได้ขับได้อย่างมั่นใจ
ข้างหน้าไม่มีปัญหาครับผม ปัญหาอยู่ที่ข้างหลังแน่นอนครับ เพราะอาการยังอยู่หลังจากเปลี่ยนคู่หน้ามาครับผม
AUCC/////