ผู้เขียน หัวข้อ: รางเบาะ, ท่อไอเสีย, เฮดเดอร์ NA กับ NB ใช้กันได้มั้ยครับ  (อ่าน 3308 ครั้ง)

ออฟไลน์ M a r u K o...

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ครอบครัวขับสี่ มาลองขับสองดูบ้าง
รางเบาะ, ท่อไอเสีย, เฮดเดอร์ NA กับ NB ใส่กันได้มั้ยครับ

ปล . มีอะไรแนะนำมือใหม่ NB ด้วยคร๊าบบบ...
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ท่อไอเสียและเฮดเดอร์ใช้ด้วยกันไม่ได้ครับ ส่วนรางเบาะน่าจะไม่มีปัญหา เพราะ NA บางคันก็ใส่เบาะ NB ครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ ^^

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
หวัดดีครับพี่โก๊ะ  1.เฮดเดอร์ NA-BP จะมาใส่ NB-BP ถ้าจะใส่ก็ใส่ได้ครับ แต่
                         ช่วงที่รวม 2 มา1 จะติดที่ตัวรถและจะใกล้ท่อนำยาแอร์ต้องมีการดัดแปลง
                        และที่สำคัญขนาดของท่อต่างกันด้วยเดียววิ่งไม่ออก
                      2.ชุดท่อไอเสียทั่งชุดของ NAและ NB จุดยึดต่างกันครับ
                      3.รางเบาะถ้าเบาะเดิมสามารถใส่กันได้ครับ แต่ถ้าเบาะ NA1.6
                        จะติดปัญหาที่ล็อกเข็มขัดนิรภัย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
แล้วไมป๋มเอาที่ของNBมาใส่NAได้อะคับพี่ :025: :025:

ออฟไลน์ M a r u K o...

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ครอบครัวขับสี่ มาลองขับสองดูบ้าง
 1.เฮดเดอร์ NA-BP จะมาใส่ NB-BP ถ้าจะใส่ก็ใส่ได้ครับ แต่ช่วงที่รวม 2 มา1 จะติดที่ตัวรถและจะใกล้ท่อนำยาแอร์ต้องมีการดัดแปลง และที่สำคัญขนาดของท่อต่างกันด้วยเดียววิ่งไม่ออก

เครื่อง NA8 กับ NB8 มันเครื่องรหัสเดียวกัน ใช่มั้ยครับ
แล้วทำไมขนาดท่อมันจึงต่างกันกันละครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
na8 กับ nb8 สามารถใช้ part ร่วมกันได้แค่ 40%

nb8 เป็นเครื่องคนละตัวกับ na8 เพียงแต่เลขรหัสเครื่องเหมือนกันเท่านั้น

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
  1.เฮดเดอร์ NA-BP จะมาใส่ NB-BP ถ้าจะใส่ก็ใส่ได้ครับ แต่ช่วงที่รวม 2 มา1 จะติดที่ตัวรถและจะใกล้ท่อนำยาแอร์ต้องมีการดัดแปลง และที่สำคัญขนาดของท่อต่างกันด้วยเดียววิ่งไม่ออก

เครื่อง NA8 กับ NB8 มันเครื่องรหัสเดียวกัน ใช่มั้ยครับ
แล้วทำไมขนาดท่อมันจึงต่างกันกันละครับ
สงสัยสนใจจะซื้อเครื่องผมไปลง NB แหง๋ๆเลย   555

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
งั้นผมมานั่งรอจ่อซื้อเครื่อง NB ต่อแล้วกัน  ;)