ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเปลี่ยนบูชหิ้วเฟืองท้าย  (อ่าน 1732 ครั้ง)

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
กำลังจะเปลี่ยนบูชหิ้วเฟืองท้าย
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 10:18:29 PM »
เป็นรถnaนะครับ เคยเปลี่ยนบูชช่วงล่างมาหมดแล้ว(เมื่อนานแล้ว) ยกเว้นบูชหิ้วเฟืองท้าย

เลยคิดว่ากำลังจะเปลี่ยนบูชหิ้วเฟืองท้ายเพราะเริ่มรำคาญเสียงมันละ

อยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆ ที่เคยเปลี่ยนแล้วว่า บูชหิ้วเฟืองท้ายราคาตัวประมาณกี่บาทครับ(ร้านอะไหล่) หรือมีของแต่งไหม แล้วค่าแรงประมาณเท่าไหร่(เปลี่ยนอู่นอก)

ขอบคุณครับ

Re: กำลังจะเปลี่ยนบูชหิ้วเฟืองท้าย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:15:38 PM »
 :'( ไม่มีใครตอบ

ล่าสุดบุกไปร้านอะไหล่ที่วรจักร เค้าโทรไปเบิกแต่ มาสด้าไม่มีของแล้ว

คาดว่าผมคงต้องสั่งมาเอง แล้วจะรายงานให้ทราบครับ  :-\

Re: กำลังจะเปลี่ยนบูชหิ้วเฟืองท้าย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 03:31:28 PM »

ได้มาแล้วครับผม บูชหิ้วเฟืองท้ายเป็นยูริเทน ค่าความแข็งอยู่ที่ 80 (หน่วยอะไรไม่แน่ใจ)

บินตรงมาจากอังกฤษประมาณหนึ่งสัปดาห์ เป็นทางเลือกหนึ่งครับ

ไว้ตอนเอาไปให้อู่แถวบ้านใส่จะมารายงานอีกทีครับ