ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับว่าอันนี้เรียกยางหุ้มเพลาขับหรือเปล่า???  (อ่าน 2567 ครั้ง)

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
ตามรูปเลยคับ

โทรไปถามร้านอะไหล่ OEM ตัวละพันห้าหรือพันแปดเนี้ย (แอบจำไม่ได้)

อยากรู้ว่าเอาของรุ่นอื่นมาใส่ได้มั้ยเอ่ย หรือของยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
ถอดมาเทียบได้ครับ แต่ของแท้ก็ทนสมราคานะครับ

แต่ของเทียบดีๆก็มีครับ  ลองดูครับพ้ม

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
ช่ายคับ ยางหุ้มเพลาขับคับ

ถอดไปแทบตามร้านอะไหล่ทั่วไปได้เลยคับ เอาร้านใหญ่ๆหน่อยนะคับ

อย่างยางหุ้มแร็คพาว์เวอร์ ป๋มยังใช้ของพี่โตต้า3ห่วงได้เลย ราคาถูกกว่าตั้งเยอะ

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
ผมว่าใช้ของแท้ดีกว่า ราคานี้มาพร้อมจารบี1ขวดด้วยนะ
ดูจากรูปหน้าจะเป็น NA1.8
เพราะ 1.6 กับ 1.8 ใส่กันไม่ได้นะ
อยากรู้จังเลยเป็นอะไร เท่าที่รู้ไม่ค่อยมีใครเสียกันนะ

:010:

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
ผมว่าใช้ของแท้ดีกว่า ราคานี้มาพร้อมจารบี1ขวดด้วยนะ
เพราะ 1.6 กับ 1.8 ใส่กันไม่ได้นะ
อยากรู้จังเลยเป็นอะไร เท่าที่รู้ไม่ค่อยมีใครเสียกันนะ

ของผมด้านซ้ายมันเหมือนยางมันขาด มันมีคราบจารบีเยิ้มๆ จะดูเปียกๆตลอดเลยคับ

ขอบคุณพี่ทุกๆคำตอบครับผม

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
น่านดิ  ยังไม่เคยเห็นใครชาดเลย แต่ถ้าเคยรื้อเฟืองท้ายออกมาก็ไม่แน่

แต่ก่อนผมใช้ ซูบารุ ต้องคอยเชคเรื่อยๆ เพราะขาดแล้วเพลาเจ๊งเลย

แรกๆใช้ MX-5 ก็เชคอยู่เรื่อย แต่ไม่เจอว่าขาดเลย

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28

ของผมด้านซ้ายมันเหมือนยางมันขาด มันมีคราบจารบีเยิ้มๆ จะดูเปียกๆตลอดเลยคับ

ขอบคุณพี่ทุกๆคำตอบครับผม

อาจจารัดเข็มขัดล็อคไม่แน่อะปล่าวคับ