ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่และกำลังจะตัดสินใจกับ NC2  (อ่าน 2116 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruthless

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
สมาชิกใหม่และกำลังจะตัดสินใจกับ NC2
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 02:51:13 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน,

ผมเป็นสมาชิกใหม่แต่ยังไม่มีรถน่ะครับ

ผมได้ฝันที่อยากจะมีเจ้านี้ไว้ครอบครองซักคัน และได้อ่าน ติดตามเวปนี้มานานแล้ว ซึ่งเมื่อไม่นานนี้อยากจะเป็นเจ้าของรถที่มีประกาศขาย เป็นรุ่นnc2 rht เบาะสีส้ม อยากได้ม๊าาาาากกกก แต่เอื้อมไม่ถึง  :004:   แต่ตอนนี้พอมีโอกาส จึงได้ค้นหารถที่ตัวเองชอบ และเจออยู่หนึ่งคัน ตามlink
http://showroom.one2car.com/carDetail.aspx?car_id=e02551473

ผมไม่ค่อยมีความรู้เพราะเพิ่งศึกษาได้ไม่นาน เพิ่งรู้จักคำว่าจดประกอบ ฯลฯ จึงอยากขอคำแนะนำจากผู้รู้ในบอร์ดว่า รถดังกล่าวจะต้องตรวจอะไร? ระวังตรงไหน? น่ะครับ รบกวนด้วยครับ หากไม่มีอะไรผิดพลาด ก็คงจะได้ร่วมเป็นสมาชิกอย่างสมบูรณ์ในอนาคตอันใกล้นี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :emo59:

ปอลิง หากท่านใดมีรถแนะนำหรืออยากขาย รบกวนแจ้งด้วยครับ แต่ต้องจดทะเบียนในปี2011ครับ

ออฟไลน์ Pijit30

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 8
Re: สมาชิกใหม่และกำลังจะตัดสินใจกับ NC2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 02:59:52 PM »
สู้ๆ

• *
Re: สมาชิกใหม่และกำลังจะตัดสินใจกับ NC2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 09:45:44 PM »
พี่ๆ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยคร้าาาบบบบบ

ออฟไลน์ Joke

• *
  • Gift : 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:04:56 PM »
nc2 เบาะส้มไม่น่าจะมีนะครับ ที่เคยเห็นรุ่นธรรมดาเบาะสีดำกับรุ่นฉลอง 20 ปี เบาะแดง
ถ้าเบาะส้มออกนำ้ตาล ผมเคยเห็นแต่nc1ครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:22:15 PM »
ผมคงเข้าใจผิดน่ะครับระหว่าง nc1 & nc2 ตอนนี้ขอเป็นอะไรก็ได้ครับ

ออฟไลน์ joozu

• *
  • Gift : 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 10:55:47 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน,

ผมเป็นสมาชิกใหม่แต่ยังไม่มีรถน่ะครับ

ผมได้ฝันที่อยากจะมีเจ้านี้ไว้ครอบครองซักคัน และได้อ่าน ติดตามเวปนี้มานานแล้ว ซึ่งเมื่อไม่นานนี้อยากจะเป็นเจ้าของรถที่มีประกาศขาย เป็นรุ่นnc2 rht เบาะสีส้ม อยากได้ม๊าาาาากกกก แต่เอื้อมไม่ถึง  :004:   แต่ตอนนี้พอมีโอกาส จึงได้ค้นหารถที่ตัวเองชอบ และเจออยู่หนึ่งคัน ตามlink
http://showroom.one2car.com/carDetail.aspx?car_id=e02551473

ผมไม่ค่อยมีความรู้เพราะเพิ่งศึกษาได้ไม่นาน เพิ่งรู้จักคำว่าจดประกอบ ฯลฯ จึงอยากขอคำแนะนำจากผู้รู้ในบอร์ดว่า รถดังกล่าวจะต้องตรวจอะไร? ระวังตรงไหน? น่ะครับ รบกวนด้วยครับ หากไม่มีอะไรผิดพลาด ก็คงจะได้ร่วมเป็นสมาชิกอย่างสมบูรณ์ในอนาคตอันใกล้นี้ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :emo59:

ปอลิง หากท่านใดมีรถแนะนำหรืออยากขาย รบกวนแจ้งด้วยครับ แต่ต้องจดทะเบียนในปี2011ครับ

ตามลิงค์ เป็น NC2 ครับ แต่ว่าทำไมราคามันลงไปเยอะจังครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 09:25:17 PM »
คุณ joozu คิดว่าน่าจะตรวจสอบอะไรเป็นพิเศษครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ