ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำอู่ทำสี NA เจ๋งๆ หน่อยครับ เข้ามาแชร์กันๆ  (อ่าน 3837 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnREaL

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
อยากได้อู่ที่รื้อเป็นอะครับ อยากทำในห้องเครื่องด้วย สาดใหม่ทั้งคัน

แถวไหนก็ได้ ขอให้ดีจริงก็พอ

หรือใครเคยไปทำที่ไหนมาเข้ามาแนะนำกันได้นะครับ วิธีไปและที่ตั้งของอู่สี

ลงราคาไว้ด้วยจะดีมาก เผื่อจะได้ง่ายต่อการตัดสินใจ

ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:43:11 PM โดย UnREaL »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
Re: รบกวนแนะนำอู่ทำสี N/A เจ๋งๆ หน่อยครับ เข้ามาแชร์กันๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2012, 10:42:57 AM »
ตาม banner ข้างบนเลยครับอู่อาทิตย์ (เขาบอกมาว่าดีจริง) :like:

• *
Re: รบกวนแนะนำอู่ทำสี NA เจ๋งๆ หน่อยครับ เข้ามาแชร์กันๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2012, 09:44:25 PM »
มีร้านไหนอีกไม๊เอ่ย ?? อยากเปรียบเทียบหลายๆอู่ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kinny

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 0
มีอู่แถวบ้านผมครับลาดพร้าว 102 ทำดีเห็นเค้าทำรถแนวนี้หลายนะครับ

ออฟไลน์ ton@homm

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
อยากได้อู่ที่รื้อเป็นอะครับ อยากทำในห้องเครื่องด้วย สาดใหม่ทั้งคัน

แถวไหนก็ได้ ขอให้ดีจริงก็พอ

หรือใครเคยไปทำที่ไหนมาเข้ามาแนะนำกันได้นะครับ วิธีไปและที่ตั้งของอู่สี

ลงราคาไว้ด้วยจะดีมาก เผื่อจะได้ง่ายต่อการตัดสินใจ

ขอบพระคุณไว้ล่วงหน้าเลยครับผม

ถ้าเอาดีจิงๆ คงต้องสู้ราคาน่ะครับ
ลองดูที่ doctor auto clinic แถวเกษตร
น่าจะพอทำได้
เคยถามเอา nc ทำสีเดิมรอบคัน คิด 7x,xxx บาท นกแก้วทั้งระบบ
ถ้าเพิ่มห้องเครื่องด้วยก็อาจจะมี 100,000 นะผมว่า
อยากรู้ว่างานดีแค่ไหน ลองหาข้อมูลรถที่เข้าไปทำก่อนก็ได้ครับ
จะได้มั่นใจครับ

ออฟไลน์ vios

• *
จากประสพการณ์ ไม่ได้ขึ้นกับฝีมือ มันขึ้นกับความพอใจของเจ้าของรถ ว่ารับได้เท่าไหน
เพราะว่าไม่มีใครทำอะไรได้ถูกใจ เท่าเราทำเอง (กูทำไม่เป็นไง) คุยคับ และดูผลงานในอู่น่ะแหละ
โชคดีคับ  :like:

• *
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ที่ให้ข้อมูล ตอนนี้ก็ยังหาอยู่ (เพราะไม่ว่างเอารถไปทำอยู่ดี อิอิ)

ใครเคยไปทำร้านไหนกันมาบ้าง ลองเข้ามาบอกกันได้นะครับ

เผื่อจะได้เป็นความรู้ให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่น ที่กำลังจะทำสีด้วยครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ ที่ให้ข้อมูล ตอนนี้ก็ยังหาอยู่ (เพราะไม่ว่างเอารถไปทำอยู่ดี อิอิ)

ใครเคยไปทำร้านไหนกันมาบ้าง ลองเข้ามาบอกกันได้นะครับ

เผื่อจะได้เป็นความรู้ให้เพื่อนสมาชิกท่านอื่น ที่กำลังจะทำสีด้วยครับ

ของป๋มทำที่อู่บ้านๆ ไม่มีห้องอบใดๆทั้งสิ้น แต่ด้วยความสนิทกัน สามารถสั่งงาน ตามความต้องการได้

ราคาทำทั้งคันหมื่นกลางๆ กับสีดูป้อง2Kเต็มระบบ อู่บ้านราคาเลยบ้านตาม

ปล. ช่างสีที่ทำก็ไม่ได้ต่างไรกับศูนย์ เพราะช่างก็ทำงานประจำที่ศูนย์สีโตต้านครปฐม ถ้าสนใจก็บอกมา แต่อู่อยู่นครปฐมคับ

• *

ของป๋มทำที่อู่บ้านๆ ไม่มีห้องอบใดๆทั้งสิ้น แต่ด้วยความสนิทกัน สามารถสั่งงาน ตามความต้องการได้

ราคาทำทั้งคันหมื่นกลางๆ กับสีดูป้อง2Kเต็มระบบ อู่บ้านราคาเลยบ้านตาม

ปล. ช่างสีที่ทำก็ไม่ได้ต่างไรกับศูนย์ เพราะช่างก็ทำงานประจำที่ศูนย์สีโตต้านครปฐม ถ้าสนใจก็บอกมา แต่อู่อยู่นครปฐมคับ

หมื่นกลางๆ นี่ทำในห้องเครื่อง+ลอกสีถึงเนื้อด้วยป่ะครับ ?

ถ้าทำได้ก็ก็น่าสนใจ ว่าแต่ไม่มีห้องอบ แล้วทำไงอะครับ ??

ขอบคุณครับ

• *

หมื่นกลางๆ นี่ทำในห้องเครื่อง+ลอกสีถึงเนื้อด้วยป่ะครับ ?

ถ้าทำได้ก็ก็น่าสนใจ ว่าแต่ไม่มีห้องอบ แล้วทำไงอะครับ ??

ขอบคุณครับ

ถ้าลอกสีทั้งคันอาจเพิ่มอีกนิดหน่อยคับ ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับสีเดิมด้วยคับ

ถ้าสีเดิมยังพอโออยู่ ก็ลูบหน้าออกแล้วพ่น น่าจาดีกว่าขุดทิ้ง

เพราะพื้นเดิมที่ทำมาจากโรงงานยังไงก็ดีกว่าเรามาทำกันเอง

ส่วนเรื่องห้องอบ ช่วนในเรื่องฝุ่นละออง เรื่องของเม็ดสีที่ปลิวไปเกาะ กับอุณหภูมิให้แห้งเร็วคับ

ถ้ารถป๋มเอง ฝุ่นเกาะ เวลาขัดยาขัดหยาบขัดละเอียดก็หลุดหมด ส่วนเรื่องเม็ดความละเอียดสีที่ละอองอาจปลิวไปเกาะ ถ้าช่างฝีมือๆหน่อย การสบัดกาสีเร็วๆก็เหมือนกัน ละเอียดได้เหมือนกัน

ส่วนเรื่องระยะเวลาแห้ง ป๋มไม่รีบ(เพราะไม่ช่ายอู่ประกัน) ปล่อยให้สีเซ็ทตัวช้าๆดีกว่าคับ

ปล. เป็นคำแนะนำ และความคิดเห็นส่วนตัวของป๋มนะคับ (สงสัยป๋มอาจไม่นิยมของแพง แต่ได้งานที่คุณภาพใกล้เคียงกัน แต่เอาเวลาช่วงล้างรถเกือบทุกครั้ง ป๋มจาเคลือบสีตลอด สีก็เงาวิ้งๆได้คับ)

ออฟไลน์ nundk

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -3
 อยากทำ  อยากทำ  ช่วยแนะนำอู่นี้หน่อย เติ้ล  :002:

• *
อยากทำ  อยากทำ  ช่วยแนะนำอู่นี้หน่อย เติ้ล  :002:

ขอออกตัวหน่อยนะคับ ว่าที่ป๋มเขียนแนะนำไปนั้น เป็นความคิด ความชอบส่วนตัวของป๋มที่ชอบ ทำรถแบบบ้านๆ ราคาบ้าน งานสมกับเงินที่เสียไปนะคับ

อู่อาจไม่หรูหรา แต่ราคากับระยะเวลา สมเหตุสมผล อู่อยู่นครปฐมคับ มีพี่ๆเพื่อนๆในนี้บางท่านก็มาก็เคยแวะมาใช้บริการกัันบ้างแล้ว (ไม่เชื่อถามเสี่ยค้าไม้ดู...คิคิ)

เอารูปสภาพอู่ กับ งานแบบคร่าวจากรถป๋มก่อนแล้วกันคับ กับงานใส่แก้มไฟเบอร์ยุ่น

แก้มที่ได้มา

ตอนทำ

เอารูปให้ดูก่อน เผื่อเห็นสภาพอู่แล้วอาจไม่มั่นใจ จาได้ไม่ต้องเสียเที่ยวขับมาทำถึงนครปฐม555

ออฟไลน์ cho

• *
  • Gift : 3
แก้มสวยดี...หาเก่งแฮะ

• *
แก้มนี้ พี่ต้นDIY เป็นธุระจัดหามาให้คับ :like: