ผู้เขียน หัวข้อ: กรอง K&N ล้างยังไงอ่ะครับ  (อ่าน 1836 ครั้ง)

ออฟไลน์ ty

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
กรอง K&N ล้างยังไงอ่ะครับ
« เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 11:04:29 AM »
พี่ๆที่ใช้กรองเปลือย พวก K&N
เวลาล้างต้องใช้น้ำยาอะไรล้างอ่ะครับ

ต้องซื้อน้ำยา ล้างกับ เสปรย์น้ำมัน ของ K&N เท่านั้นหรือเปล่าครับ
ของยี่ห้ออื่นหรือ ใช้อย่างอื่นแทนได้มั้ยครับ

เห็นในเนตบางคนเอาน้ำยาล้างจานล้างเลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
Re: กรอง K&N ล้างยังไงอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 01:21:13 PM »
ของสำคัญอยู่ที่น้ำยาเคลือบครับ ใช้ของk&n เลย

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 03:32:18 PM »
ใช้ของK&Nดีกว่าครับ หาซื้อได้ทั่วไปครับตามร้านขายอะไหล่รถยนต์ครับ

*อย่าใช้อย่างอื่นเลยครับ ผ้ากรองมันจะเสียครับ และอย่าเอาลมแรงๆเป่านะครับ

ออฟไลน์ ty

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 06:57:45 PM »
ขอบคุณ ครับ

บางคลิปว่าต้องเอาแปรงสีฟันมาขัดด้วยอ่ะ

ลองแค่แช่ๆดูก่อนละกันเนอะ ถ้าไม่ออกค่อยขัด :117: :117: :117:

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 07:07:30 PM »
ฉีดน้ำยาล้าง ทิ้งไว้   5-10 นาที  แล้วล้างด้วยน้ำ ไม่ต้องใช้แรงดันสูง

ล้างจนสะอาด  ลองส่องผ่านแสงก้ได้  ถ้ายังไม่สะอาดก็ทำอีกรอบ  ไม่ต้องไปขัดหรอกเดี๋ยวผ้าขาด

แล้วเอาไปพึ่งให้แห้ง  พอแห้งก็ เอาสเปรย์เคลือบ

กรอง พ่นให้ทั่วทั้งกรอง  แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ