ผู้เขียน หัวข้อ: Miata Hobby - รถบังคับ Tamiya M-06  (อ่าน 23155 ครั้ง)

ออฟไลน์ barracuda

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 5
Re: Miata Hobby - รถบังคับ Tamiya M-06
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 08:53:51 AM »
รับของมาแล้วครับ  มี บอดี้ NA ของคุณ BEE กับพี่ rooster คนละ 1 ชิ้น

แล้วก็ บอดี้ NB ของคุณ​ mazdalover 2 ชิ้น กับของคุณ oakinan 1 ช้ิน

แล้วอีกหน่อยถ้ามีจัด miata one make race จะทำกติกายังไงดี ขับสี่หรือขับสอง? จะได้เลือกรถถูก แต่ขับสองก็ดีนะ
1 เหมือนรถจริง
2 ขับเร็วมากๆไม่ได้เพราะคอนโทรลยาก ดังนั้นทุกคนก็มาสนุกร่วมกันได้ ไม่ว่ามือใหม่มือเก่า เพราะคงเร็วต่างกันไม่มากนัก
3 ขับสองใช้งบน้อยกว่า กินแบทน้อยกว่าด้วย
หรือความเห็นอื่นๆว่าไงบ้างครับ :)

สำหรับผู้ที่อยากซื้อรถ Chassis ด้วย ขอแนะนำนิดนึงครับว่าในเสกลรถบังคับนั้น รถขับเคลื่อน 4 ล้อจะเล่นง่ายที่สุด  รองลงไปก็จะเป็น รถขับหน้า   ส่วนรถขับหลังนั้น ยากมากที่สุดครับ (ต้องใส่มอเตอร์ไม่แรง จะช่วยให้ง่ายขึ้น)   แต่ที่ผมซื้อตัวขับหลังมา ก็เพื่อเน้นความสมจริงให้เหมือน layout ของ Miata ครับ (แต่ก็ไม่เหมือนเสียทีเดียวเพราะมอเตอร์วางอยู่ข้างหลัง)  และก็อยากได้ล้อลายกระทะที่ติดมาในกล่องน่ะครับ  :P

เพิ่งเข้ามาเห็น...แจ่มมากอะ...เดี๋ยวขอโทรไปปรึกษาหน่อยนะ ตามหามานานละ บอดี้ na เนี่ย ดันมาเจอแถวนี้เอง 555

บอดี้ NA ตอนนี้หมดแล้วนะ แต่ NB มีในสต๊อคเยอะครับ  เดี๋ยวสั่งที่ร้านให้คร้าบ รอนิดนึง
There 's nothing to live, If you can't feel alive.

ออฟไลน์ Gong959

• Moderator
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
Re: Miata Hobby - รถบังคับ Tamiya M-06
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:22:26 AM »

แล้วอีกหน่อยถ้ามีจัด miata one make race จะทำกติกายังไงดี ขับสี่หรือขับสอง? จะได้เลือกรถถูก แต่ขับสองก็ดีนะ
1 เหมือนรถจริง
2 ขับเร็วมากๆไม่ได้เพราะคอนโทรลยาก ดังนั้นทุกคนก็มาสนุกร่วมกันได้ ไม่ว่ามือใหม่มือเก่า เพราะคงเร็วต่างกันไม่มากนัก
3 ขับสองใช้งบน้อยกว่า กินแบทน้อยกว่าด้วย
หรือความเห็นอื่นๆว่าไงบ้างครับ :)

ผมว่าถ้าวันหลังนัดไปเล่นกันจริงๆนะ ก็แยก class ไปเลย ขับ4กลุ่มนึง  ขับหลังกลุ่มนึง จะได้ไม่ต้องซื้อ   

แต่ผมว่าคงนัดมาเล่นกันยากอ่ะครับ  สนามอยู่ไกล    เอาเป็นว่านัดกันเล่น GT5 online ให้ได้ก่อนดีก่า  เหอๆๆๆ

ออฟไลน์ tanakit_vong

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:23:18 PM »
ข้ามจาก vw club มาต่อที่นี่ดีกว่า ผมขอนั่งเส่นต่อ lego ไม่รู้ว่าจะขอเข้าในกระทู้นี้ได้ไหม

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:36:07 PM »
เอ่อ ... ต่อเล่นมากี่(สิบ)ปีแล้วครับ อย่างเยอะเลย  :-*

ใครมีงานอดิเรกอะไรมาเล่าสู่กันฟังได้ครับ ... เผื่อได้เพื่อนคอเดียวกันเพิ่ม  8) ผมเองก็ได้กระทู้นี้ทำให้หา NB เจอจนได้ หลังจากตามหาอยู่หลายปี  :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:08:22 PM »
เว็บนี้มีแต่ผู้ใหญ่หัวใจเด็กครับ. Lego. ผมก็ชอบครับ  :). แต่เน้นพวก Star Wars แต่จะมีหนักไปทางหนังสือมากกว่าตัวต่อครับ

ใครอยากได้บอดี้รถบังคับ NA. หรือ NB แจ้งมาได้นะครับ สัปดาห์หน้าจะมีของครับ (แต่เอาไปทำสีกันเองนะจ๊ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2012, 11:12:59 PM โดย Gong959 »

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:20:42 PM »
งานอดิเรกผมมีหลายอย่างนะครับ5555

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:24:36 PM »
งานอดิเรกผมมีหลายอย่างนะครับ5555

ถ้าสะสมของเล่นผู้ใหญ่ (adult toys) ไม่ต้องเอามาโชว์นะคุณ BEE   ;)

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 11:31:38 PM »

ถ้าสะสมของเล่นผู้ใหญ่ (adult toys) ไม่ต้องเอามาโชว์นะคุณ BEE   ;)
. อ่ะจ๊ากกกกก

ออฟไลน์ barracuda

• **
  • Gift : 5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 07:46:46 AM »
ไม่ยักรู้ว่าคุณก้องก็เป็นสาวกเจไดด้วย แล้วได้ไปดู Phantom Menace 3d รึยังครับ ;)

ว่าแต่เว็ปนี้มีใครชอบมอไซค์บ้างไม๊ครับ? :)
There 's nothing to live, If you can't feel alive.

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 09:28:28 AM »
ไม่ยักรู้ว่าคุณก้องก็เป็นสาวกเจไดด้วย แล้วได้ไปดู Phantom Menace 3d รึยังครับ ;)

ว่าแต่เว็ปนี้มีใครชอบมอไซค์บ้างไม๊ครับ? :)

3D ไม่ได้ไปดูเลย ดูเวอร์ชั่น2Dหลายรอบแล้วง่ะ

แนะนำให้รีบไปเปิดกระทู้มอไซค์ด่วนเลยครับเอารูปมาลงให้ดูบ้างนะ ในนี้มีหลายคนที่ขี่อยู่แล้ว และอยากขี่

ออฟไลน์ bun mx5

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 16
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:15:03 AM »
มอไซค์ รออยู่เลยคับ ขี่ไม่ค่อยเป็นแต่สน ใจอยากรู้ๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:55:28 AM »
เว็บนี้มีแต่ผู้ใหญ่หัวใจเด็กครับ. Lego. ผมก็ชอบครับ  :). แต่เน้นพวก Star Wars แต่จะมีหนักไปทางหนังสือมากกว่าตัวต่อครับ

ใครอยากได้บอดี้รถบังคับ NA. หรือ NB แจ้งมาได้นะครับ สัปดาห์หน้าจะมีของครับ (แต่เอาไปทำสีกันเองนะจ๊ะ)

คุณก้อง ฝากมองๆ หากระดอก NB 1:8 ด้วยนะครับ ยังอยากได้มั๊กๆ

มีที่ไหนเค้ารับทำมั้ยครับ  ...
.

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:09:09 PM »
เอา ทัศมาฮาล มาโชว์อีก

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:32:33 PM »
คุณก้องช่วย sms เลขที่บัญชี กับจำนวนเงินที่ผมต้องชำระให้ด้วย ส่วนค่าแรงผมของ trade เป้น mini fig ไม่ทราบว่าคุณก้องชอบตัวไหน บอกได้เลย หรือจะเป็นตัว หุ่นยนต์ที่อยู่ใน star war ผมเหมือนเคยมีต้องไปคุ้ยดูในก่อน เอาเป็นของที่ระลึกแลกกัน ไม่คิดมาก แบ่งกันเอาไปช่วยกันเก็บ

• Moderator
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 05:53:14 PM »
คุณก้องช่วย sms เลขที่บัญชี กับจำนวนเงินที่ผมต้องชำระให้ด้วย ส่วนค่าแรงผมของ trade เป้น mini fig ไม่ทราบว่าคุณก้องชอบตัวไหน บอกได้เลย หรือจะเป็นตัว หุ่นยนต์ที่อยู่ใน star war ผมเหมือนเคยมีต้องไปคุ้ยดูในก่อน เอาเป็นของที่ระลึกแลกกัน ไม่คิดมาก แบ่งกันเอาไปช่วยกันเก็บ

เดี๋ยวขอทำเสร็จก่อนค่อยว่ากันนะครับพี่หนุ่ม  :)