ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำศูนย์ดีๆ ฝั่งธนหรือใกล้จตุจักร  (อ่าน 2161 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
จะเอา NC RHT ไปเช็ค 4 หมื่นโลพร้อมปรับตั้งหลังคาครับ ไม่ทราบว่ามีศูนย์ไหนแนะนำไหม คราวที่แล้วเอาไปแถว ซ อารีย์ เค๊าทำได้แค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทั่วไปเอง เห็นในบอร์ดแนะนำที่หัวหมากพอดีไกลบ้านไปนิด (เพราะต้องไปรอรถอีก ไม่รู้จะทำอะไร)

แต่ถ้าไม่มี ก็คงไปจบที่หัวหมากแหล่ะครับ ไม่อยากเสี่ยง   :050:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: รบกวนแนะนำศูนย์ดีๆ ฝั่งธนหรือใกล้จตุจักร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 04:48:28 PM »
มีศูนย์มาสด้าที่พหลโยธินตรงข้ามแดนเนรมิตเก่า สามารถให้บริการได้ครับ  ???

ผู้จัดการศูนย์ชื่อคุณนิรันดร์  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
Re: รบกวนแนะนำศูนย์ดีๆ ฝั่งธนหรือใกล้จตุจักร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:17:19 PM »
ขอบคุณครับ งั้นเอาไปฝากไว้ช่วงทำงานละกัน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:03:38 AM »
update ครับ วันนี้โทรไปที่มาสด้าเวิร์นส์ พหล ตามที่คุณ mazdalover แนะนำ คนรับสายแนะนำให้ไปเข้าที่มาสด้าซิตี้ดีกว่า เพราะที่โน่นรับทำพวกกลุ่มรถนำเข้าเยอะ อะไหล่จะครบ ส่วนที่เค๊าอาจจะมีปัญหาอะไหล่บางชิ้น เอ่อ ไอ้เราก้อหน้าบางไม่อยากถามว่าเช็คระยะปกติไม่น่าต้องใช้อะไหล่เฉพาะทางมากมาย (ความเข้าใจส่วนตัว) เลยแค่ขอบคุณและวางสายไป

เดี๋ยวลองโทรไปจองเวลาที่ราม หรือไม่ก้อพระราม 4 แทนดีกว่า

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:19:53 AM »
เวรกรรมแท้ ๆ ... ใจคอจะรับแต่รถบ้าน ๆ ง่าย ๆ ไว ๆ รับทรัพย์กันอย่างเดียว  :o

เรื่องนี้แจ้ง mazdaspeed line ได้เลยนะเนี่ย ... มาไล่รถลูกค้าให้ไปทำที่อื่น   ::)

แทนที่จะสอบถามก่อนว่าทำอะไรบ้าง ... ถ้ารู้ว่าเช็คระยะปกติ คงมีคำตอบอีกแบบ  :emo48:

เป็นกำลังใจให้เจ้าของรถครับ สู้ ๆ ... แต่ลองโทรฯ ไปถามอีกรอบดีกว่าไหม ไม่งั้นเดินทางไกลและเสียเวลางานอีกต่างหาก  >:(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:26:15 AM »
มีที่เจริญนคร ลองโทรไปเช็คดูนะครับ...

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:34:06 AM »
เพิ่มเติมครับ ตอนที่โทรไปได้แจ้งแล้วว่าจะไปเช็ค 4 หมื่นโล แต่เจ้าหน้าที่ก้อยังให้คำแนะนำตามที่เล่าไป ไม่ซีเรียสนะครับ แค่เล่าสู่กันฟังเฉยๆ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 03:46:40 PM »
update อีกครั้ง ลองโทรไปที่ศูนย์เดิม เจ้าหน้าที่ก็ถามกันไปมาแล้วได้ข้อสรุปเหมือนเก่าว่าแนะนำให้ไปเข้าที่อื่น เลยโทรไปจองที่เจริญนครเรียบร้อยครับ

มองในแง่ดี เค๊าไม่ชำนาญ เค๊าก้อบอกเราตามตรง ผมว่าก้อดีสำหรับรถลูกค้านะครับ

ออฟไลน์ panjap

• *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 03:56:49 PM »
mazda city หัวหมาก ดีที่สุดครับ