ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามแผ่นฟลอยใต้ท้องรถครับ  (อ่าน 2339 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
สอบถามแผ่นฟลอยใต้ท้องรถครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:27:08 PM »
ไม่แน่ใจว่าหุ้มกันอะไรไว้อยู่ใต้ท้องรถมันฉีกหลุดออกมา
ปล่อยทิ้งไว้จะเป็นอะไรรึเปล่า จำเป็นต้องหุ้มใหม่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ ton-diy

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
Re: สอบถามแผ่นฟลอยใต้ท้องรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:54:20 PM »

เป็นแผ่นกันความร้อน ไม่ให้ไอความร้อนขึ้นมาที่ห้องโดยสาร NC ถ้าลุยน้ำท่วม หรือกิ๊ปล็อกหลุด มันจะหลุดออกมาครับ

ลองถอดออกมามาดีกว่าทิ้งไว้ไม่ดีแน่ครับ ใส่ไม่ใส่อยู่ที่ราคาของครับ
:-*

• *
Re: สอบถามแผ่นฟลอยใต้ท้องรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:00:59 PM »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 12:26:17 AM »
เคยจะเบิกใหม่เหมือนกัน แต่ราคาแพงเกิ้น เลยละไว้ก่อนคับ

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 11:53:08 AM »
โดนมาแล้วครับเบิกใหม่ประมาณ3พันกว่า แล้วตอนใส่ต้องถอดเพลาลงด้วยครับ  มีอีกวิธีให้เป็นทางเลือกนะครับ...
เอาออกอันนี่ยังไงก็ลองดูก่อนว่าขาดขนาดไหนถ้าตามรูน็อตลองเอาแหวนแต่งงานมาถุบให้แบบแล้วสวมคลอบว่าอยู่หรือเปล่าถ้าหนักเกินจะแก้ไข (เอาแหวนไปบีบกลับก่อน) ควรเอาออก แล้ว เปลี่ยนใหม่ หรือ ซื้อน้ำยาพ่นกันสนิมมาพ่นตัวถังรถก็ได้...แต่เปลี่ยนที่ศูนย์จะดีกว่าเต็มที่ก็โดนแค่4พันกว่ารถคันเป็นล้าน(แซวคุณ Rattster ที่กินวายขวดหลายพันคืนหนึ่งสามสีขวดยิ้มแฉ่งเลยยังไม่รวม...71 อีกแค่นี้บ่นไหนบอกรักเหมือลูก อิ..อิ..) ลองตัดสินใจดูครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2011, 12:05:11 PM โดย nop-nb »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 01:34:29 PM »
ถั่วต้มแล้วครับ ต้องถอดเพลาด้วย ผมเลยขอบายครับ เพราะของผม
นอกจากถอดเพลาแล้ว สาระพัดค้ำผมด้วย ไม่เอาดีกว่า!!!!

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 02:03:28 PM »
ของผมขาดกลางเลยครับด้านขวา ดึงออกแล้วแต่ยังเหลือที่เอื้อมมือไปดึงไม่ถึง
เดี๋ยวกลับบ้านไปดูดีๆอีกที รู้ราคาแล้วเดี๋ยวโทรไปสั่งที่ศูนย์เลย
 ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำตอบครับ