ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ mx5 na สวยๆคับ จะซื้อมาเก็บคับ  (อ่าน 4605 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0891350303

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
อยากได้ mx5 na สวยๆคับ จะซื้อมาเก็บคับ
« เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 10:35:33 PM »
อยากได้ mx5 na สวยๆ สภาพดีคับ อยากเก็บและดูแลคับ ถ้าแต่งแล้วยิ่งดีคับ
สมาชิกท่านใดที่รักรถมากๆ อยากขายบอกผมนะคับ จะดูแลต่อเป็นอย่างดีเลยคับ
ที่ผมอยากได้รถในนี้ เพราะทุกคนในนี้รัก mx5 มากทุกคน
088-135-0303 หนุ่มคับ

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
Re: อยากได้ mx5 na สวยๆคับ จะซื้อมาเก็บคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:02:40 AM »
ขอให้คุณหนุ่มเจอรถดีๆ เร็วๆนะครับ

รถของสมาชิกชมรม ส่วนใหญ่ดูแลกันดีมากครับ ตั้งใจแต่งกันทุกคน อาจจะจีบยากนิดนึงนะครับ

ถ้าชอบจริงๆ ผมแนะนำให้ลองเข้าร่วมกิจกรรมชมรม (มาดื่มกาแฟตอนเช้าวันอาทิตย์ อะไรทำนองนี้)  อย่างน้อยจะได้มาทำความรู้จักกัน และได้มาชมรถด้วยครับ

พอคุยไปคุยมา เคลิ้มๆ ก็ขอซื้อเสียเลย  แฮ่ ๆๆ  :line10:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: อยากได้ mx5 na สวยๆคับ จะซื้อมาเก็บคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:18:26 AM »
ยินดีครับ ที่จะมีคนชอบและรักรถเหมือนๆกับพวกเรา  ถ้าจะให้ผมแนะนำผมว่า เราน่าจะเริ่มจาก"งบประมาณที่จะซื้อรถ"ก่อนครับว่าตั้งไว้ที่เท่าไหร่ 

แต่ถ้าคุณหนุ่ม อยากได้รถ ประเภทเจ้าของดูแลมาอย่างดี  มันมีหลายแบบ หลายประเภท แต่งแล้ว ไม่แต่ง เดิมๆ  เดิมสนิทแต่เจ้าของมามือเดียว  มันจะราคาไม่เท่ากันเลย 

แต่ถ้าเอา รถในที่เค้าขายๆกัน ก็เห็นตั้งแต่ ห้าแสนกว่า ถึง เจ็ดแสนกว่าๆ  แล้วแต่สภาพ แล้วแต่ที่มา(เป็นรถแท้ หรือรถจด)   

แต่ทุกๆคัน ดีหมดสวยหมด ดีและสวยขึ้นอยู่ที่ใครมอง  ฉนั้น คุณหนุ่มต้องดูว่า คุณหนุ่มมองว่า สวยคือแบบไหน

รถที่ไม่แต่งอะรัยเลย เดิมๆแตนๆ แต่มือหนึ่ง สภาพดีปกติ ผมเห็นเพื่อนผมซื้อมา ในราคา แปดแสนกว่าๆ  ทั้งๆที่ไม่มีของแต่งเลย แต่ในขณะเดียวกัน ผมก็เคยเจอ รถมือหนึ่งสภาพเดิมๆ คือไม่มีของแต่ง  แต่งวิ่งมา สองแสนกว่ากิโลเมตร ขายที่ 480000 บาท

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2013, 11:00:39 AM โดย cabriolet »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 11:53:56 AM »
ผมชอบรถที่แต่งตรงรุ่น สภาพเนียนๆ แบบแต่งด้วยความรักคับ เมื่อไหร่มีมิตติ้งจะพยายามเข้าไปจีบนะคับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 01:46:28 PM »
มีคนรัก mx-5 จริงจังแบบนี้แล้วชักเคลิ้มและ  :emo10:

มาจีบขอซื้อออกอากาศแบบไม่กลัวสินสอดแพงอีกต่างหาก ... เดี๋ยวก็ขายให้จริง ๆ ซะนี่  8)

NA8 ปี95 วิ่ง 1xx,xxx km ผมเป็นมือที่สอง หลายปีก่อนผมขายไป 950,000 บาท เพื่อเป็นข้อมูลนะครับ ... เป็นรถแสนรัก(เพราะขายไปไม่ถึงล้าน  ;))

คันปัจจุบันที่ใช้อยู่เป็น NA6 ปี93 วิ่ง 5x,xxx km สีขาว(เดิมสีบรอนซ์) ภายในสีแดเป็นชุดของ Limited Edition เป็นรถล้านรักไปเรียบร้อยแล้ว ..... เล่าให้ฟังเฉย ๆ นะครับ มีอีกหลายคันให้เจ้าของมาเล่ากันเอง เฉลี่ยแล้วแต่ล่ะคันของพวกท่านเหล่านั้น 1.5-2.0 ล้าน เลยเน้อ :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 02:33:08 PM »
ขอให้คุณหนุ่มเจอรถดีๆ เร็วๆนะครับ

รถของสมาชิกชมรม ส่วนใหญ่ดูแลกันดีมากครับ ตั้งใจแต่งกันทุกคน อาจจะจีบยากนิดนึงนะครับ

ถ้าชอบจริงๆ ผมแนะนำให้ลองเข้าร่วมกิจกรรมชมรม (มาดื่มกาแฟตอนเช้าวันอาทิตย์ อะไรทำนองนี้)  อย่างน้อยจะได้มาทำความรู้จักกัน และได้มาชมรถด้วยครับ

พอคุยไปคุยมา เคลิ้มๆ ก็ขอซื้อเสียเลย  แฮ่ ๆๆ  :line10:
  หึหึหึหึหึหึหึ ผมว่าแล้ววววววววววววววววววววววววว

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 02:38:22 PM »
เห็นด้วยกับคุณแอ๊คและอ.หนุ่มครับ
รถแต่งสวยๆสภาพดีๆ ก็ต้องจ่ายแพงหน่อย แต่ซื้อแล้วต้องใช้ยาวๆ ใช้แล้วอยากเปลี่ยนเหมือนผมเจ็บตัวทุกที
nb คันปัจจุบันของผม เป็น mx-5 คันที่ 3 แล้ว nb-nc-nb ยังไม่เคยลอง na
nb คันแรก ซื้อมา 1.15 ล้าน+ เมื่อ 4 ปีที่แล้ว ใช้ 2 เดือน ลองแล้วไม่ชอบเกียร์ธรรมดาขายไป 9 แสน
nc คันที่สอง ซื้อมา 1.75 ล้าน+ของแต่งร่วมๆ7หมื่น ใช้ 1 ปี ขายไป 1.6 ล้าน
nb คันปัจจุบัน ซื้อมา 1.15 ล้าน ยอมจ่ายแพงเพราะสภาพดีมากวิ่งน้อย+ของแต่งเปลี่ยนอะไหล่อีกร่วมๆ7หมื่น
คันนี้เกียร์ธรรมดาแต่ขับดีกว่าคันแรกที่ได้มางงเลย(อาจเป็นที่สภาพรถ)
ใช้มา 5 เดือน อยากเปลี่ยนตอนนี้ตัดใจขายที่ 1 ล้าน ยังขายไม่ได้เลย สงสัยต้องใช้ไปเรื่อยๆซะแล้ว :066:
ขอให้ได้รถถูกใจใช้ยาวๆครับ :line2:

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 02:41:17 PM »

หึหึหึหึหึหึหึ ผมว่าแล้ววววววววววววววววววววววววว
ไปดื่มกาแฟแล้วพอเคลิ้มๆขอซื้อคนนี้ก็ได้ครับมีหลายคันสวยๆทั้งนั้นเลย อิอิ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 09:58:04 PM »
ตอนแต่งรถเราทุ่มทั้งเงินและเวลาคับ ผมก็เป็นคนนึงที่เป็นแบบนั้น จัดเต็มทุกอย่างของต้องสุดงานต้องเนียบ
แต่ตอนขายเรามีเป้าหมายใหม่เสมอ สิ่งที่เราบรรจงใส่เข้าไปมันไปราคามันไปรวมกับตัวรถหมด กัดฟันขายกันทุกคน
แต่ตอนผมขายรถแต่ละคันที่ผมทำ ผมไม่เคยถอดของแม้แต่ชิ้นเดียวคับ ผมรักรถผมมากเกินที่จะถอดของได้
ขายไปสภาพสวยๆเนียนๆ อยากให้เจ้าของใหม่ใช้มันเหมือนที่ผมใช้ ( อารมณ์ล้วนๆ นอกเรื่องนิสนะคับ )
แต่ก็นั่นล่ะคับ รถสปอร์ตแต่ละคันที่ผมใช้มันก็ไม่ได้ตอบโจทย์ผมเลย เพราะมันเป็นรถแฟชั่น ใช้เท่ห์ ฉาบฉวย
แต่ที่อยากได้ mx5 na เพราะมันตอบโจทย์ได้ทั้งหมดคับ จิงๆอยากได้มานานแล้วคับ แต่ช่วงนั้นกำลังบ้ารถแรง
รถสปอร์ตหรูๆ ตอนนี้กำลังกลับสู่จุดเริ่มต้นแล้วคับ สวย ร่วมสมัย ไม่ตกยุค เก็บได้ ราคานิ่งสุดๆ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:14:51 PM »
รถสปอร์ตแต่ละคันที่ผมใช้มันก็ไม่ได้ตอบโจทย์ผมเลย เพราะมันเป็นรถแฟชั่น ใช้เท่ห์ ฉาบฉวย
แต่ที่อยากได้ mx5 na เพราะมันตอบโจทย์ได้ทั้งหมดคับ จิงๆอยากได้มานานแล้วคับ แต่ช่วงนั้นกำลังบ้ารถแรง
รถสปอร์ตหรูๆ ตอนนี้กำลังกลับสู่จุดเริ่มต้นแล้วคับ สวย ร่วมสมัย ไม่ตกยุค เก็บได้ ราคานิ่งสุดๆ

โดนใจผมครับ    :line2:

หากสะดวกเชิญนะครับ เช้าวันอาทิตย์  http://www.miata-thai.net/index.php?topic=8653.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2013, 10:18:24 PM โดย Gong959 »

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2013, 10:19:36 PM »
รถสปอร์ตแต่ละคันที่ผมใช้มันก็ไม่ได้ตอบโจทย์ผมเลย เพราะมันเป็นรถแฟชั่น ใช้เท่ห์ ฉาบฉวย

โดนใจผมครับ    :line2:

หากสะดวกเชิญนะครับ เช้าวันอาทิตย์  http://www.miata-thai.net/index.php?topic=8653.0
ป๋าครับ โดนก็หาเพิ่มครับ. รถในฝันไงครับ

ออฟไลน์ MAX

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 09:42:13 PM »
ตอนผมซื้อคันเน้ พี่ชายจะซื้อแอคคอดป้ายแดงตัวท๊อปให้ก่อนด้วย แต่ไม่แนวไม่โดน ไม่สน

ผมขอซื้อในแบบที่ผมหลงรักมานานกว่า 20 ปี เลยต้องซื้อด้วยเงินตัวเองที่สะสมมา

และก้อไม่เคยผิดหวังเลย ที่ได้ครอบครอง MX5 จอดคู่รถคันล่ะ 10 ล้าน เรายังเด่นกว่า 555

ขอให้เจอรถสวยๆเร็วๆนะ แล้วมาเปิดเหม่งขับเล่นด้วยกันชิวๆ

ออฟไลน์ a_Light

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 09:40:02 AM »
ในส่วนตัวผมเชื่อว่าส่วนมากจะซื้อมาสภาพไหนก็ต้องทำเพิ่ม แต่งเพิ่มอยู่ดี อะไหล่บางชิ้นยังเปลี่ยนโดยที่ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนไปทำไมเลยครับ
ขอให้ได้รถที่ถูกใจไว ๆ นะครับ จะได้มาแย่งกันซื้อของแต่ง สนุกดีครับ 55555
ขำ ๆ สนุก ๆ

ออฟไลน์ Kyai-2200

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 10:35:26 AM »
ผมก็อยากเก็บ NAสวยๆซักคันนะ
เห็นมีขายในเวปtaladrodอยู่7คัน ไม่เคยเห็นมีเยอะขนาดนี้มาก่อน
ไม่ทราบมีใครได้ไปดูคันใหนไว้บ้าง
ช่วยแชร์ข้อมูลกันบ้างก็ดี ผมอยู่ ตจว หาโอกาสมาดูยาก

........รถคุณ MAX สวยมาก
ไม่ทราบตอนได้มาสภาพเป็นแบบใหน แล้วทำอะไรไปบ้างครับ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 01:39:14 PM »
ป๋าครับ โดนก็หาเพิ่มครับ. รถในฝันไงครับ

รถในฝันผมเยอะมากครับ  ผมพยายามไม่นอนแล้วครับเดี๋ยวนี้    กลัวฝัน