ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถช่วงนี้ระวังกันด้วยครับ กระแสตรวจรถสปอร์ต/หรูกำลังมาแรง  (อ่าน 1666 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
เจอเองกับตัวมาเมื่อคืนแถว ซ.อารีย์ (จริงๆ ครั้งแรกในรอบหลายปีที่เที่ยวกลางคืน พอดีเพื่อนมาจาก ตปท) โดนเรียกตรวจทุกอย่างเลยครับ ตั้งแต่ของในรถยันเอกสารที่เกี่ยวข้อง

จริงๆ จะตรวจไม่ว่านะ แต่เห็นแค่ทำเพราะกระแสเนี่ย รำคาญใจเล็กน้อย

ยังไงพวกเราขับไปไหนมาไหนช่วงนี้ก็ระวังกันนิดนึงนะครับ รถแบบเรามันเข้าข่าย  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2013, 04:42:58 PM โดย Niti »

ออฟไลน์ Gong959

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
ขอบคุณที่ช่วยกันเตือนครับ  :)

ออฟไลน์ Thanypol

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
รถเราถูกต้อง บริสุทธิ์ใจ ไม่ต้องกลัวอะไรครับ ขอบคุณที่ช่วยกันเตือนนะครับ สู้ๆครับ :)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
อาทิตย์ที่ผ่านมา ผมก็โดนเรียกตรวจแถวห้วยขวาง

ดูใบอนุญาตกะทะเยียนเสร็จก็บอกขอบคุณ

เลยคุยได้อีกครั้งว่า "  ตำรวจยังทำอะไรกรูไม่ได้เลย  "
วลีนี้ขอยืมเพื่อนผมมาน่ะครับ