ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการจอดรถ แล้วเข้าเกียร์ ว่าง ต้องทำยังไงถึงล็อดรถได้ครับ NC1 smart key  (อ่าน 2610 ครั้ง)

ออฟไลน์ kumanza

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ต้องการจอดรถ แล้วเข้าเกียร์ ว่าง ต้องทำยังไงถึงล็อดรถได้ครับ NC1 smart key

ล่าสุด ผมดับเครื่อง แต่บิดกลับมาไม่สุดเพื่อที่จะขยับเกียร์ จาดก P มา N  แล้วไม่สามารถกดล็อคด้วย รีโมทย์ ได้ จึงล๊อค ด้วยกุแจ

แต่ปรากฏว่า กลับมาอีกที รถแบต หมด คาดว่าเนื่องจากไฟเลี้ยงหน้าปัดอยู่ตลอด อยากถามว่า ต้องทำยังไร หรือ มีวิธีแก้ยังไร ตอนนี้เป็นปัญหาอย่างมาก แฟนผมออกแนวกัวไปเลย  :066: :066:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
คาดว่า  ใช้วิธี ให้ช่างปลดตัวล็อค ตรงเกียร์ หรือไม่ก็ตรงคอกุญแจสตารท์ ได้ครับ จะทำให้รถอยู่ในเกียร์Nแล้วดึงกุญแจรถออกได้ (หรือบิดกุญแจได้)  ทำเยอะในรถBENZ 

• *
คาดว่า  ใช้วิธี ให้ช่างปลดตัวล็อค ตรงเกียร์ หรือไม่ก็ตรงคอกุญแจสตารท์ ได้ครับ จะทำให้รถอยู่ในเกียร์Nแล้วดึงกุญแจรถออกได้ (หรือบิดกุญแจได้)  ทำเยอะในรถBENZ 
โดยปกติ nc 1 ทำกันทุกครันหรอครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
โดยปกติ nc 1 ทำกันทุกครันหรอครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ
ผมเห็น คนใช้รถNC มาถามแบบนี้กันเยอะเลยครับ  แต่ไม่รู้ว่าไปทำแบบไหนกันมาเหมือนกัน

ออฟไลน์ Joke

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
เคยให้ช่างที่ศูนย์ดูก็บอกทำไม่ได้ เลยต้องหาที่จอดดีๆไม่ซ้อนคันเวลาจะจอด
หรือหาไม่ได้จริงๆเวลาไปห้าง ผมเข้าคาร์แคร์เลยครับ

ออฟไลน์ Niti

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
ของผมไม่มี smart entry (พอใช้ใน Camry แล้ว เคยอยากได้เหมือนกัน) พี่ Act ช่วยปลดล็อกที่เกียร์ให้ ใช้ได้สบาย

• *
ของผมไม่มี smart entry (พอใช้ใน Camry แล้ว เคยอยากได้เหมือนกัน) พี่ Act ช่วยปลดล็อกที่เกียร์ให้ ใช้ได้สบาย
เคยให้ช่างที่ศูนย์ดูก็บอกทำไม่ได้ เลยต้องหาที่จอดดีๆไม่ซ้อนคันเวลาจะจอด
หรือหาไม่ได้จริงๆเวลาไปห้าง ผมเข้าคาร์แคร์เลยครับ
   ขอบคุณครับ งั้นสงสัยผมคงต้องทำใจ ^^