ผู้เขียน หัวข้อ: สมัครสมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ  (อ่าน 3285 ครั้ง)

navyoak

• บุคคลทั่วไป
สมัครสมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 11:45:34 PM »
สวัสดีครับผมชื่อ โอ๊ค ใช้ username navyoak นะครับ
ผมมองเจ้า NA มาตั้งแต่เด็กๆสมัยมอเตอร์โชว์จัดที่เซ็นทรัลลาดพร้าวอยู๋เลย
ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อ MX-5 NC RHT สักคันน่ะครับ  ปัจจุบันก็ใช้ MAZDA 3 เลยเข้ามาขอรับคำแนะนำจากพี่ๆ  ในคลับก่อนตัดสินใจครับ

คงประมาณต้นปีจะเริ่มวางแผนก่อนซื้อ  และจะเข้าไปคุยกับ Mazda Thailand และ Gray market ต่างๆ รวมทั้ง มือสองด้วยนะครับ(ประหยัดไปเยอะ)
โดยส่วนตัวแล้วผมอยากได้เกียร์ธรรมดามากกว่าครับ   แต่ถ้าได้มือสองเกียร์ออโต้ก็ไม่ว่ากัน  พี่ๆถ้ามีคำแนะนำในการเลือกซื้อก็รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ akeidea

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
Re: สมัครสมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 11:49:32 PM »
ยินดีต้อนรับครับ รอพี่ๆ มาให้คำแนะนำครับ

ออฟไลน์ ugly

• Gift : 0
  • furniture.co.th
Re: สมัครสมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:39:34 AM »
เกียร์ธรรมดาหายากนะครับ
แต่สั่งจากเกรย์ก็ได้ เขาเลือกออฟชั่นได้เลย

ส่วนเรื่องซ่อมไม่มีปัญหาครับ
จะออกไหนก็เข้าศูนย์มาสด้าได้เลย

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 09:43:06 AM »
 :emo64: :emo64: :emo64: :emo64: :emo64:

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 11:03:12 AM »
ถ้าถอยป้ายแดงแนะนำเกรย์มากกว่าครับ
ของติดรถมาก้อให้เยอะกว่า แถมต่อราคาได้อีกระดับหนึ่งเลย :025:

จะแตกต่างกันแค่ประกันที่เกรย์จะรับประกันให้ 1 ปีแต่มาสด้าไยสามปี(แบบมีเงื่อนไข)

ก้อลองศึกษาดูครับ

ยังงัยๆก้อ MX5 เหมื่อนกัน

ขัยสนุกเหมือนกันครับ :106:

mia-toey

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 11:53:37 AM »
ยินดีต้อนรับด้วยครับ

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 12:44:48 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

มาเชียร์ NC RHT ครับ

ถ้าไม่ติดขัดเรื่องงบประมาณ

ตัวนี้ ตอบโจทย์ครบ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 12:50:29 PM »

ยินดีต้อนรับครับ

มาเชียร์ NC RHT ครับ

ถ้าไม่ติดขัดเรื่องงบประมาณ

ตัวนี้ ตอบโจทย์ครบ

ไม่จิ๊งไม่จิงค๊าาาาป :041:หลังคาไฟฟ้ามานมะช่ายคับ :025:

มานจาแปลกตามากในฝูงเวลาออกทริป :025: คันอื่นเค้าดำกันหมด หลุดมาจากไหนไม่รู้คันนึงค๊าาาาป :emo58:

แซวเล่นนะ :emo58:พี่...ใจก็อยากได้แบบนั้นบ้าง ติดอย่างเดียวอะ ...แรงป๋มยังดี เลยใช้มือเปิด-ปิดไปก่อน :025:

navyoak

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 01:05:06 PM »
ขอบคุณครับ  มาต้อนรับกันไวมากๆเลย
ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆเลย   ยังไงก็น่าจะเป็น NC RHT ครับ
งบประมาณก็ติดขัดเล็กน้องครับ  แต่ทำไงได้ครับ  สวยซะขนาดนั้น เป็นหนี้ก็ยอม
:041:   

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 01:07:50 PM »
ขอบคุณครับ  มาต้อนรับกันไวมากๆเลย
ขอบคุณทุกคำแนะนำมากๆเลย   ยังไงก็น่าจะเป็น NC RHT ครับ
งบประมาณก็ติดขัดเล็กน้องครับ  แต่ทำไงได้ครับ  สวยซะขนาดนั้น เป็นหนี้ก็ยอม
:041: