ผู้เขียน หัวข้อ: NC1 ระยะห่างระหว่างล้อกับซุ้มล้อ หน้ากับหลังไม่เท่ากัน  (อ่าน 1604 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pekko

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : -1
สวัสดีครับ ผมขอปรึกษาและขอไอเดียหน่อยครับ
ผมซื้อ NC1 มือสองมาครับ เพิ่งสังเกตุว่าระยะห่างของล้อกับซุ้มล้อ ของด้านล้อหน้าและด้านล้อหลังไม่เท่ากัน
คือระยะของด้านหน้าจะโด่งกว่า ประมาณ 7-8 ซม
ระยะของด้านหลังจะเหลือแค่ประมาณ 4 ซม

1. มันน่าจะเกิดจากอะไรสาเหตุอะไรครับ ผมเพื่อนๆในคลับ เค้าก้อบอกรถเค้าก้อเป็นเหมือนกัน
2. แนวทางแก้ปัญหา มีทางไหนบ้างครับ คือผมแค่อยากให้ด้านล้อหน้าลงมาเหลือประมาณ 4ซม เท่าด้านหลัง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
เป๊ก
price is what you pay for, value is what you get.

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
น่าจะปกตินะครับ หน้าเชิดนิดๆ อยากให้หน้าลงคงต้องเปลี่ยนสตรัทปรับสูงต่ำครับ

ออฟไลน์ Pekko

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : -1
ขอบคุณครับ
หมายถึง รถ standard ใหม่ๆ หน้ามันก้อเชิดขึ้นหรอคร๊าบ ^^
price is what you pay for, value is what you get.