ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ NB ขอปรึกษาเรื่องล้อหน่อยครับ  (อ่าน 2862 ครั้ง)

ออฟไลน์ krasalek

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
สวัสดีครับ เพื่อนๆสมาชิกในคลับ พอดีผมเพิ่งได้ NB มาสักพักแล้วครับแต่ยังไม่มีโอกาสเข้ามาแนะนำตัว
เพราะติดภาระกิจ ก็เลยถือโอกาสนี้ขออนุญาตร่วมแจมเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิกในคลับด้วยคนนะครับ

อยากจะถามเป็นความรู้จากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในคลับว่า ถ้าล้อขอบ 16 นิ้ว หน้ากว้าง 8 นิ้ว ออฟ +26
ใส่ NB จะใส่ได้มั้ยครับ หรือว่ามีปัญหาเรื่องติดซุ้มมั้ยครับ วานกูรูช่วยไขข้อข้องใจให้ด้วยครับ

ตอนนี้กำลังมองหาของแต่งรถใส่ NB ผมอยู่ ถ้าท่านใดที่สะสมของแต่งไว้อยากจะแบ่งขายให้กันบ้างก็ลองโพสมาเลยนะครับ
หวังว่าคงจะได้มีโอกาสได้ขับรถกินลมกับเพื่อนๆ ในคลับบ้างนะครับในโอกาสอันใกล้นี้

ปล คุณต้นสบายดีนะครับ (วานตอบข้อข้องใจข้างต้นให้ด้วยนะครับ)

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
Re: สมาชิกใหม่ NB ขอปรึกษาเรื่องล้อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:51:09 AM »
สวัสดีครับ   ยินดีต้อนรับครับ   ผมเองก็สมาชิกใหม่เหมือนกัน 

เรื่องแต่งรถไม่ต้องกลัวจะหาของไม่ได้นะครับ  คลับนี้มีข้อมูลดีๆ และของมาแบ่งปันกันตลอด ฮุๆๆๆ

อย่าลืมเอารูปรถมาลงบ้างนะครับ  :)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
Re: สมาชิกใหม่ NB ขอปรึกษาเรื่องล้อหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:52:39 AM »
 :025: เดี๋ยวรอพี่ cabriolet เซียน NB มาตอบ อีกอย่างของพี่เขาเยอะด้วย อิอิ... :car:

ปล.ของขายก็ขายเอากำไรบ้างนะพี่cabriolet อย่าขายขาดทุน
จะได้เอาเงินมากินทริปสัตหีบกัน  :014: :emo64:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:38:12 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ Gong959 & คุณ Surawutk
ไว้จะถ่ายรูปลงมาโพสให้ดูนะครับ (แต่ยังไม่หล่อเลย) :009:

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 07:57:52 PM »
ยินดีที่ได้สมาชิก NB เพิ่มขึ้นอีก เรื่องล้อที่ถาม ขนาดล้อถ้าขอบ 16 หน้า 7 off ไม่เกิน +25 นะครับแต่ถ้าชอบก็พับซุ้มก็จะได้+อีกซัก +10 ถ้าต้องการชุดนี้จริงๆ เปลียนโช๊คแข็งหน่อย แล้ว ตั้งแคมเบินช่วยก็ผ่านครับ...

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 08:21:16 PM »
หวัดดีครับ 
อดใจรอหน่อยดีกว่านะครับ เอาแบบที่ไม่ต้องพับซุ่มล้อ ไม่ต้องทำมุมของล้อ
ลูกปืนล้อก็ไม่แตกง่าย ยางก็ไม่กินขอบใน เวลาวิ่งผ่านน้ำรถก็ไม่เหิน
ผมใส่ 16*7 OFF 25 กำลังดี กำลังหนีไป 16/7 OFF 27
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 09:03:35 PM »
สำหรับผม.   ชอบออฟลึกๆ. ใส่nb ต้อง. ขอบ15". ออฟ +10. หรือ ออฟ 0. ในล้อหน้า
ส่วนล้อหลัง. ออฟ+10. ไม่ติดซุ้มแต่อย่างใด. แต่ต้องได้โช้คดีๆ สักชุด. ใส่ยางดึงรั้ง. 195/50/15 แบะล้อนิดๆ พับซุ้มล้อหน่อยๆ. โอ๋ย ออกมาสวยโครต.
วิ่งดี. เข้าโค้งดี. จากการแบะล้อ
ยางกินใน นิดหน่อย วิ่งมาสามสี่เดือน ก็ไม่เห็นยางจะสึกเท่าไหร่
วิ่งเร็วได้ดี. ไปเชียงใหม่มาก็ขับ 200/กิโล. ก็โอเค. ปกติดี

ปล...อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวนะคร้าบบบบบ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 02:10:48 AM »
พลพรรคnbคึกคักกันเชียว

ออฟไลน์ rangreeb

• MIATA Level 4
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 02:30:56 PM »
  ได้คับไม่ติด  แต่ดูปัญหาที่พี่ต้นdiyบอกด้วยนะคับ แต่ถ้าอยากใส่ก็จัดเลยคับ       :)

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 07:37:01 PM »
ขอบคุณเพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ
จะได้เอาไปเป็นข้อมูลในการตัดสินใจ ได้ประโยชน์มากเลยครับ :emo59: