ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับทุกท่าน  (อ่าน 1860 ครั้ง)

ออฟไลน์ dexter_f16

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
สวัสดีครับทุกท่าน
« เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:10:45 PM »
สวัสดีครับทุกท่าน
ขอแนะนำตัวในฐานะสมาชิกใหม่ครับ....
ยินดีที่ได้เข้าร่วมบอร์ดนี้ หลังจากแอบอ่านมานาน....

ตอนนี้กำลังมีแผนการขยับจากมาซด้า3 มาเป็น NC RHT ตัวก่อนไมเนอร์เชนจ์
อยากทราบว่ารถศูนย์ กับ รถเกรย์ แตกต่างกันไหมครับ...

แล้วไม่ทราบว่ารถเกรย์จะเข้าซ่อมศูนย์ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ...
 :)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: สวัสดีครับทุกท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 10:25:43 PM »
ความแตกต่างของรถศูนย์กับรถเกรย์ที่เห็นได้ชัด จะเป็นชุดแต่ง ไม่ว่าจะเป็น aero part และของตกแต่งสวยงาม อาทิเช่น หัวเกียร์/ด้ามเบรคมือ mazdaspeed แป้นเหยียบกันลื่นอลูมินั่ม ฯลฯ  ???

หน้าปัทม์รถเกรย์ความเร็วสูงสุด 180km/hr รถศูนย์จะเป็น 240km/hr  8)

รถเกรย์เข้าศูนย์มาสด้าได้และไม่ถูกบวกค่าอะไหล่แต่อย่างใด  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

patt_itt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 01:35:33 AM »
สวัสดีครับ dexter_f16

ออฟไลน์ dexter_f16

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 03:33:34 PM »
ขอบคุณครับ
ช่วยให้การตัดสินใจง่ายขึ้นมากเลยครับ หุหุ

ความแตกต่างของรถศูนย์กับรถเกรย์ที่เห็นได้ชัด จะเป็นชุดแต่ง ไม่ว่าจะเป็น aero part และของตกแต่งสวยงาม อาทิเช่น หัวเกียร์/ด้ามเบรคมือ mazdaspeed แป้นเหยียบกันลื่นอลูมินั่ม ฯลฯ  ???

หน้าปัทม์รถเกรย์ความเร็วสูงสุด 180km/hr รถศูนย์จะเป็น 240km/hr  8)

รถเกรย์เข้าศูนย์มาสด้าได้และไม่ถูกบวกค่าอะไหล่แต่อย่างใด  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2011, 04:05:28 PM »
อย่าลืมจุดสำคัญอีกสองสามอย่างนะครับ
ระหว่างซื้อรถศูนย์ กับรถเกรย์

ซื้อศูนย์ราคาแพงกว่าเกรย์
แต่มีประกันมากว่า ศูนย์รับประกัน 3ปีแสนโล เกรย์ รับประกัน 1ปี

รถศูนย์ ไม่ถูกล๊อคความเร็ว แต่รถเกรย์ ถูกล๊อคความเร็วที่ 180

เซลรถศูนย์ไม่ค่อยสวย แต่เซลรถเกรย์สวยกว่า 555

สุดท้าย ถ้าต้องเปลี่ยนอะไหล่ รอช้าพอ ๆ กัน

เพราะศูนย์รถมาสด้า แยกออกจาก มาสด้าเซลล์

ศูนย์จะได้เปลี่ยนอะไหล่ ต้องทำเรื่องขอไปยังมาสด้าเซลล์อนุมัติก่อน

ถ้าทางมาสด้าเซลล์ไม่อนุมัติ ศูนย์ก็ไม่เปลี่ยนให้ครับ