ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนปรึกษา mazda nc-2  (อ่าน 1750 ครั้ง)

ออฟไลน์ 195f

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
รบกวนปรึกษา mazda nc-2
« เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:26:58 PM »
รบกวนทุกท่านอีกครั้งครับ คือเจ้า nc-2 ของผมเวลาขับๆ ไปมันจะมีเสียงแก๊กๆ ตรงแถวๆ หลังเยืิ้องทางขวาของคนขับ หรือไม่แน่ใจว่าเป็นตรงประตูครับ เคยเอาเข้าศุนย์ครั้งนึง เค้าบอกว่าเป็นที่ฝาปิดแม่แรงที่ท้ายรถ แต่ก็ไม่หาย

ไม่แน่ใจทุกท่านเคยเจอปัญหานี้มั่งมั้ยครับ ผมต้องทำยังไงดีครับเนี่ย ตอนขับสนุกมากแต่ต้องได้ยินเสียงแก๊กๆ นี่มันก็ลำคาญเหมือนกันครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ในทุกความคิดเห็น

ออฟไลน์ hello_smok

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: รบกวนปรึกษา mazda nc-2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 02:09:20 AM »
ของผมไม่เคยได้ยินเลยครับ ลองไปให้เค้าเช็คใหม่ดูไหมครับ