ผู้เขียน หัวข้อ: หลังคาผ้าใบ NB ทนต่อสภาวะอากาศมั้ยครับ?  (อ่าน 1825 ครั้ง)

Thont

• บุคคลทั่วไป
รบกวนสอบถามว่า ระหว่างหลังคาแข็งและผ้าใบ อันไหนทนกว่ากัน? ส่วนตัวคิดว่ายังไงก็คงหลังคาแข็ง
แต่อยากทราบว่า ถ้าใช้หลังคาผ้าใบจะเป็นเช่นไรครับ?
รบกวนผู้เชี่ยวชาญตอบคำถาม ไขปัญหาสมาชิกใหม่ด้วยครับ

คำถาม
1)หลังคาผ้าใบร้อนมากมั้ยครับ หรือว่าพอๆกับหลังคาแข็ง (ผ้าใบระบายความร้อนได้ดีกว่า เกี่ยวมั้ยครับ?)
2)เวลาล้างรถ ต้องระวังมากมั้ยครับ?
3)เวลาเสีย อะไหล่มือสองตามเซียงกงเยอะมั้ยครับ? หรือบ้านเราทำได้ที่ไหนบ้าง ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ? อยากรู้ไว้ครับ
4)อยากติดตั้ง Rollbar โครเมียมตัว U เพิ่ม ติดที่ไหนดีครับ หรือซื้อที่ไหน ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ? กลัวคว่ำแล้วหัวแบะ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

เพิ่งได้รถมา ยังไม่ค่อยคุ้นกับรถเลยครับ แหะๆ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: หลังคาผ้าใบ NB ทนต่อสภาวะอากาศมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 06:41:44 AM »
1.แข็ง หรือ อ่อน ไม่ร้อน พอๆกัน
2.ล้างได้ตามปกติเลยครับ ไม่มีอะรัยต้องระวัง
3.เวลาเสีย ต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว ของใหม่ 23000฿ ของมือสองประมาณ17000+- ค่าแรงใส่หลังคา 4000+-

4.หาของให้ได้ก่อนคับ มีมาเรื่อยๆ ในเว็ปเรา แต่ไม่บ่อย ติดที่ไหนก็ได้ ไม่ยากส์มาก

Thont

Re: หลังคาผ้าใบ NB ทนต่อสภาวะอากาศมั้ยครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 08:06:45 AM »
1.แข็ง หรือ อ่อน ไม่ร้อน พอๆกัน
2.ล้างได้ตามปกติเลยครับ ไม่มีอะรัยต้องระวัง
3.เวลาเสีย ต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว ของใหม่ 23000฿ ของมือสองประมาณ17000+- ค่าแรงใส่หลังคา 4000+-

4.หาของให้ได้ก่อนคับ มีมาเรื่อยๆ ในเว็ปเรา แต่ไม่บ่อย ติดที่ไหนก็ได้ ไม่ยากส์มาก

ขอบคุณมากครับ

mad_monkey

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 10:48:00 AM »
ข้อ 3,4 รอดูหน้าซื้อขายอาทิตย์หน้า ครับ55555

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 12:27:19 PM »
อ๊ะๆ ... มีของดีมาปล่อยอีกแล้ว แถมเที่ยวนี้มีบอกใบ้ล่วงหน้าให้ต้องนั่งเฝ้ามอนิเตอร์อีกต่างหาก  8)

ได้บรรยากาศเหมือนประมูลของเลย ... ว่าแต่อาทิตย์หน้ามันมีตั้ง 7 วัน จันทร์-อาทิตย์ จะไม่บอกหน่อยเหรอว่าประมาณวันไหน หรือให้ม่เป็นอักษรย่อแบบคอลัมน์ gossip ดาราก็ได้น๊า  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car: