ผู้เขียน หัวข้อ: มีที่ซ่อมรางกระจกแนะนำมั้ยครับ  (อ่าน 4299 ครั้ง)

ออฟไลน์ popsaxman

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
มีที่ซ่อมรางกระจกแนะนำมั้ยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 02:46:55 PM »
      พอดีวัน2วันนี้กดกระจกลงแล้วเห็นมันมีอาการแปลกๆ  คือมันเหมือนจะขยับเลื่อนเยื้องมาด้านหลัง
แต่พอกดขึ้นมันก็เข้าล็อกเดิมของมันปกติ  แต่วันนี้ผมกดลงปกติ มันกลับไม่ยอมลง แล้วก็มีเสียงติดๆขัดๆ
อี๊ดๆ..อ้าดๆ..ซี๊ดๆ...ซ้าดๆ... ชวนให้เข็ดฟันเป็นอย่างมาก  
        ผมเลยรื้อประตูหาที่มาของเสียงดู..... ปรากฎว่า มีพลาสติกกลมๆที่อยู่ในรางกระจกไฟฟ้าแตกอยู่ทั้ง2ราง
เป็นพลาสติกรูปร่างเหมือนล้อเลื่อนหน้าต่างมุ้งลวดบ้านเรานี่แหละครับทำให้เวลากดลงกระจกจึงสีกับส่วนอื่นที่เป็นเหล็กแทน
        รบกวนเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ  
   ตัวเลื่อนพลาสติกในรางเนี่ยพอจะหาที่ซื้อได้ที่ไหนครับ
    หรือมีที่ไหนรับซ่อมดีๆ ราคายุติธรรมแนะนำบ้าง
              ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
Re: มีที่ซ่อมรางกระจกแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 03:39:31 PM »
 :004:  ผมกำลังรอของตัวนี้่จากพี่ต้น DiY เหมือนกันคร๊าบ

• *
Re: มีที่ซ่อมรางกระจกแนะนำมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 06:16:46 PM »
ครับ ...
คนหัวอกเดียวกัน
    ว่าแต่ พี่ต้น DIY มีหลายชิ้นม้ัยครับ   หิหิ :025:

ออฟไลน์ tonga

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:57:39 PM »
มีร้านซ่อมประตูรถชื่อร้าน ส.เนาวคุณ อยู่ในซอยหมู่บ้านเสนานิเวศน์ แถวบ้านผมเอง ผมเคยเอารถไปซ่อมหลายครั้ง ทั้งประตูและกระจกที่เลื่อนไม่ลงครับ เฮียเจ้าของร้านน่าจะมีอะไหล่ เพราะคราวก่อนรถผม NA1.8 ก็มีพาสติกหัก พอดีตอนนี้ไม่มีเบอร์โทรศัพท์ของร้าน พรุ่งนี้ตอนสายๆจะแวะไปขอเบอร์โทรให้ เพื่อจะได้โทรสอบถามก่อนที่จะเอารถมานะครับ ส่วนใครใจร้อนก็โทรมาคุยกับผมได้ครับ...
ปล...พึ่งรู้ว่ารถของโจ๊กก็มีปัญหานี้

ธงชัย โทร.089-1131717

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 06:42:16 AM »
มีร้านซ่อมประตูรถชื่อร้าน ส.เนาวคุณ อยู่ในซอยหมู่บ้านเสนานิเวศน์ แถวบ้านผมเอง ผมเคยเอารถไปซ่อมหลายครั้ง ทั้งประตูและกระจกที่เลื่อนไม่ลงครับ เฮียเจ้าของร้านน่าจะมีอะไหล่ เพราะคราวก่อนรถผม NA1.8 ก็มีพาสติกหัก พอดีตอนนี้ไม่มีเบอร์โทรศัพท์ของร้าน พรุ่งนี้ตอนสายๆจะแวะไปขอเบอร์โทรให้ เพื่อจะได้โทรสอบถามก่อนที่จะเอารถมานะครับ ส่วนใครใจร้อนก็โทรมาคุยกับผมได้ครับ...
ปล...พึ่งรู้ว่ารถของโจ๊กก็มีปัญหานี้

ธงชัย โทร.089-1131717

ขอบคุณมากๆครับอาหมู ^^

มันดังมานานแล้วล้ะครับ แฮะๆ..

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 09:57:39 AM »
ขอบคุณมากคร้าบบบบบ :106:

ออฟไลน์ tonga

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:24:27 AM »
เช้าวันนี้แวะไปถามมาให้แล้วครับ เขาบอกว่ามีคนมาซ่อมรางร่องกระจกบ่อยๆ เพราะลูกกลิ้งเสีย อย่างนี้ก็ชัวร์ว่ามีอะไหล่แน่ๆ เบอร์โทรที่ร้าน 089-6964960 เลยขอประชาสัมพันธ์ให้ร้านนี้สักหน่อย...
รับซ่อม กลอนประตู เฟืองกระจกไฟฟ้า กุญแจประตู เปลี่ยนยางขอบประตู ยางฝาท้าย ยางรีดน้ำ รางร่องกระจก บูชบานพับประตู

การเดินทางมาที่ร้าน..ถ้ามาจากถนนพหลโยธิน เลี้ยวเข้ามาซอยเสนานิคม1 ผ่านสี่แยกวังหิน ตรงไปหมู่บ้านเสนานิเวศน์ พอเข้าบริเวณปากทางหมู่บ้านประมาณ 30 เมตร จะเห็นร้าน ส.เนาวคุณ อยู่ซ้ายมือ

โจ๊ก..ถ้าแวะมาแถวนี้ ก็โทรมาหน่อย จะได้พาไปทานของอร่อย

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 11:51:18 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ ครับ อยู่ใกล้บ้านด้วย จะได้หาโอกาสไปใช้บริการบ้าง สาวก NA ทราบแล้วคงสบายใจขึ้นเป็นกอง เพราะด้วยอายุรถที่มากกว่า 10 ปี ก็ย่อมมีการเสื่อมสภาพตามอายุการใช้งานเป็นธรรมดา  8)

โจ๊กจะไปเมื่อไหร่กริ้งกร้างบอกด้วยเด้อ ... จะได้ถือโอกาสติดสอยห้อยตามไปทานของอร่อยด้วยคน  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 12:09:20 PM »
      พอดีวัน2วันนี้กดกระจกลงแล้วเห็นมันมีอาการแปลกๆ  คือมันเหมือนจะขยับเลื่อนเยื้องมาด้านหลัง
แต่พอกดขึ้นมันก็เข้าล็อกเดิมของมันปกติ  แต่วันนี้ผมกดลงปกติ มันกลับไม่ยอมลง แล้วก็มีเสียงติดๆขัดๆ
อี๊ดๆ..อ้าดๆ..ซี๊ดๆ...ซ้าดๆ... ชวนให้เข็ดฟันเป็นอย่างมาก 
        ผมเลยรื้อประตูหาที่มาของเสียงดู..... ปรากฎว่า มีพลาสติกกลมๆที่อยู่ในรางกระจกไฟฟ้าแตกอยู่ทั้ง2ราง
เป็นพลาสติกรูปร่างเหมือนล้อเลื่อนหน้าต่างมุ้งลวดบ้านเรานี่แหละครับทำให้เวลากดลงกระจกจึงสีกับส่วนอื่นที่เป็นเหล็กแทน
        รบกวนเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ 
   ตัวเลื่อนพลาสติกในรางเนี่ยพอจะหาที่ซื้อได้ที่ไหนครับ
    หรือมีที่ไหนรับซ่อมดีๆ ราคายุติธรรมแนะนำบ้าง
              ขอบพระคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ

ซ่อมยังคุณป๊อป ถ้ายังโทรมาผมมีร้านแนะนำให้

เค้าเก่งเรื่องพวกรางกระจกไฟฟ้าโดยเฉพาะ

รถคันนั้นผมทำกับร้านนี้ประจำ  อิอิ

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2011, 04:42:10 PM »
     ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ตอนนี้ซ่อมร้านแถวบ้านไปแล้วเรียบร้อยครับ :)
ใช้บูชของ mazda ติ๊นา ใส่ด้วยกันได้เลยครับ
     สบายใจไปอีกเปาะ :025: