ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับเพื่อนเก่า ผมหนุ่มนางฟ้าครับ  (อ่าน 1829 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blueangel

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
หวังว่าทุกคนจะสบายกันดีนะครับ ได้ข่าวว่าเพื่อนเก่าหลายท่านเลิกเล่นไปก็มี เปลี่ยนรถกันไปหลายคันแล้วก็มี

หลังจากห่างหายจาก MX5 ไปซัก 5 ปี เพราะมัวแต่ไปคลั่งไคล้ BMX เพื่อนเก่าเมื่อ 30 ปีที่แล้ว 

ตอนนี้มีความจำเป็นที่จะต้องกลับมารบกวนเวบแห่งนี้อีกครั้ง เพราะต้องย้ายบ้านเร็วๆนี้ ทำให้ของที่เก็บไว้หลายๆอย่างของ MX-5 ไม่สามารถขนย้ายไปด้วยได้

เลยต้องตัดใจนำของเหล่านี้มาขายนะครับ เช่นหนังสือที่สะสมไว้ อะไหล่ทั่วๆไปบางชิ้นที่ตั้งใจว่าจะเก็บไว้ใส่ NA หรือ NB ที่อาจจะมีโอกาสกลับมาครอบครองอีกครั้ง

เอาไว้ว่างๆจะเริ่มมาโพสนะครับ หวังว่าจะได้รับการอุดหนุนนะครับ

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
Re: สวัสดีครับเพื่อนเก่า ผมหนุ่มนางฟ้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2013, 11:41:18 PM »
 :emo64: สวัสดีครับพี่ สมัยนั้นพี่เป็นหนึงใน 3หนุ่ม3มุม (ผมแต่งเอง) ก็มี คุณหนุ่ม mazdalover คุณหนุ่มนางฟ้า และคุณหนุ่ม...(ไม่แน่ใจ)...ที่อยู่ตรงคาร์ฟูลาดพร้าว

ปล. สมัยตอนเรียนมหาลัย(นานแล้ว) ผมเคยขับรถไปอุดหนุนที่ยึดทะเบียนอลูมิเนียมจากพี่ (

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: สวัสดีครับเพื่อนเก่า ผมหนุ่มนางฟ้าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 06:21:22 AM »
สวัสดีครับคุณหนุ่มนางฟ้า  :D

สบายดีนะครับ เมื่อหลายปีก่อนชมรมฯ มีคนชื่อหนุ่มเยอะมาก หรือที่นู๋นัทเรียกว่า 3 หนุ่ม 3 มุม ประกอบไปด้วย คุณหนุ่มนางฟ้า คุณหนุ่ม AWD และผมเองที่เรียกกันว่า อ.หนุ่ม  ???

คุณหนุ่มนางฟ้า ได้ฉายานี้จากที่เพื่อนสมาขิกให้ความเห็นกันว่ารถสวยสภาพนางฟ้า(และมีแฟนเป็นนางฟ้า)  :-*
คุณหนุ่ม AWD ได้ฉายานี้เพราะรถใส่หน้าปัทม์ AWD ชุดใหญ่  ;D

มีอะไรจะมาขายให้เพื่อน ๆ นำมาลงได้เลยครับ แว่วว่าหนังสือ road&ster มีชุดใหญ่หลายสิบเล่ม ควรค่าแก่การสะสมเป็นอย่างมาก เพราะปัจจุบันเลิกผลิตจำหน่ายแล้ว  :'(

ของแต่ง na&nb มีอะไรกระซิบบอกผมบ้างนะครับ ไม่ได้ออนไลน์ตลอดเวลากลัวจะพลาดของดีที่โดน ๆ ไปน่ะ  :-X

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 08:32:46 AM »
หวัดดีคุณหนุ่ม เห็นเข้ามาโพสท์ครั้งแรกในรอบหลายๆปี นึกว่าจะกลับมาเล่นซะอีก  :emo64:

ในชมรมเรามีคนชื่อ หนุ่มกับต้น หลายคนมากๆจริงๆ เรียกชื่อไม่พอ ต้องเรียกฉายาตามหลังด้วย ไม่งั้นจะเข้าใจผิดคนเป็นประจำ  :050:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2013, 01:53:04 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเดิม (ไม่กล้าเรียกบ้านเก่า ) ที่ห้องใหม่

ผมว่าของที่เอามาขายในห้องนี้ ถ้าคุณหนุ่มกลับมาใช้อีก ก็คงวนกลับมาซื้อกลับได้

เหมือนเป็นสมบัติผลัดกันชมจริงๆ

ถึงไม่มีรถแต่เวลามีมีตติ้งก็เชิญมาพบปะสังสรรกันได้นะครับ

ออฟไลน์ Blueangel

• MIATA Level 2
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 09:49:04 PM »
สวัสดีครับ อ.หนุ่ม , พี่ธเนศ , นู๋นัท และ คุณ rooster ยังจำทุกคนได้ครับ

อยากกลับมาเล่นมากครับ แต่ด้วยสถานภาพตอนนี้คงจะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ เอาไว้อีกซัก 4-5 ปีก็ไม่แน่ครับ

ชอบไปหมดครับทั้ง NA , NB และ NC ครับ

ออฟไลน์ Darth Vader

• MIATA Level 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 25, 2013, 12:03:36 PM »
กระทู้รวมท่าน สว. จิงๆ555