Car Related Discussion > ปรึกษาปัญหารถยนต์ MX-5

สอบถามพี่ๆหน่อยครับ รถวิ่งไม่นิ่งอ่ะครับ

(1/2) > >>

earthny:
พอดีเพิ่งได้รถมา เป็น nc2 รถสภาพเดิมหมด ขับบนทางด่วนเข้าโค้งดีมากๆ แต่วิ่งทางตรง หรือ เข้าโค้งถนนไม่เรียบ รถมีอาการดิ้นๆครับ ไม่ทราบควรแก้จุดไกนดีครับ ปล. ตั้งศูนย์แล้วดีขึ้นแต่ยังไม่ถูกใจครับ ขอบคุณครับ

Rooster NR-A:
หาร้านใหญ่หน่อย เช่นบีควิก เช็คตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ เช็ค Toe-in Toe-out ใหม่ น่าจะหาย อ้อ...ยางเก่ามั้ยครับ ยางอาจจะเริ่มบวมก็ได้

earthny:
ยางยังดูใหม่มากครับ pilot sport 3
ใช้มา 1X,XXX km. ครับ ยาง 2ปี ครับ

earthny:
วันนี้ไปเปลี่ยนโช๊ค auto exe กับค้ำหน้า-หลัง auto exe มาอาการดีขึ้นเยอะมากครับ
ปัญหาน่าจะมากจากรถมี roll เยอะไป เหลือ fine tune ด้วย กันโคลง อีกทีครับ
ปล.ยางเริ่มไม่ดีแล้วจริงๆด้วยครับ เนื้อยางแข็ง เมื่อวานเข้าโค้ง 160 มีเสียว 555

earthny:
ตอนนี้เปลี่ยนยางเป็น toyo r1r 215/45-17
ตั้งศูนย์ใหม่แล้ว ก็ยังไม่หาย รถนิ่งดี ที่ความเร็ว ไม่เกิน 130
เปลี่ยนโช๊คเป็น autoexe
ทางตรงเกิน 130 ไปแล้วรถมีอาการส่าย
พี่ๆท่านใดพอทราบทางแก้ รบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version