Car Related Discussion > ปรึกษาปัญหารถยนต์ MX-5

NC1 สตาร์ทไม่ติดครับ

(1/2) > >>

moeyeturbo:
รบกวนสอบถามครับ
รถสตาร์ทไม่ติดครับ ตอนแรกนึกว่าแบตหมด เลยโทรเรียกช่างแบตมาเปลี่ยนแบต เปลี่ยนแล้วก็ยังไม่ติดเหมือนเดิมครับ เห็นช่างแบตบอกว่าเป็นที่ไดสตาร์ทมันไม่เตะ
ไม่ทราบว่าถ้าเข้าศูนย์นี่
1. รออะไหร่นานไหมครับ
2. ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
หรือเป็นจากสาเหตุอื่นได้หรือปล่าวครับ
ขอบคุณครับ

mazdalover:
เห็นเพื่อนสมาชิกหลายท่านพบปัญหานี้ ..... สาเหตุเกิดจากฟิวส์สตาร์ทขาด เปลี่ยนฟิวส์ก็หาย ---> ลองตรวจสอบฟิวส์สตาร์ทดูด้วยนะครับ  ???

ขอให้แก้ไขได้ไว ๆ แล้วรบกวนมา update บอกเพื่อนสมาชิกในกระทู้ด้วยนะครับ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ :car:

Zoom-zoom:
ของผมเคยเจอ IgnKey 1 ขาดโดยไม่ทราบสาเหคุ
หมุนกุญแจแล้วเงียบ  แต่พอเปลี่ยนก็หายเลย

ลงภาพให้จะได้คลำทางง่ายขึันครับ

moeyeturbo:
สรุปศูนย์โทรมาแล้วครับ เป็นที่ฟิวล์จริงๆด้วยครับ ค่าใช้จ่ายศูนย์บอกไม่เกิน2000ครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

moeyeturbo:
รับรถมาล่ะครับ ค่าใช้จ่าย 1270 ครับ แยกเป็น ค่าแรง 900 ค่าฟิวล์ 370 ครับผม ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version