ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ล็อกหลังคาแข็ง 2 ตัวหน้าซ้าย ขวา  (อ่าน 2405 ครั้ง)

ออฟไลน์ attaphon

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
ที่ล็อกหลังคาแข็ง 2 ตัวหน้าซ้าย ขวา
« เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 01:27:00 PM »
ขอเรียนถามท่านใดเคยเปลี่ยนมาบ้างครับ ซื้อได้ที่ไหนบ้างราคาเท่าไหร่ครับ หรือว่าต้องเบิกจากศูนย์ครับ
อาการที่เป็นคือว่ามันหลวมครับ เวลาล็อกแล้วมันจะไม่แน่นสนิท

(คุณแอ็ก ได้กรุณาช่วยแก้ไขให้ครั้งนึงแล้ว แต่มันหลุดอีก เลยคิดว่าถ้าไม่แพงนักก็เปลี่ยนซะเลย)

แล้วขอถามอีกนิดว่าหลังคาแข็งของ NA, NB ที่เหมือนกันเปี๊ยบเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ที่ล็อกหลังคาแข็ง 2 ตัวหน้าซ้าย ขวา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:39:40 PM »
สตาร์แอร์เค้าคิดสูตรใหม่ แก้ไขได้แล้วนะครับ ลองกลับไปอีกทีเน้อ  ???

หลังคาแข็ง NA กับ NB เหมือนกันเด๊ะ ๆ ใส่แทนกันได้เลยก๊าบ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ที่ล็อกหลังคาแข็ง 2 ตัวหน้าซ้าย ขวา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:57:53 PM »
สตาร์แอร์เค้าคิดสูตรใหม่ แก้ไขได้แล้วนะครับ ลองกลับไปอีกทีเน้อ  ???

หลังคาแข็ง NA กับ NB เหมือนกันเด๊ะ ๆ ใส่แทนกันได้เลยก๊าบ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
ใช่ครับ...มีวิธีทำแบบใหม่แล้วครับ ดีกว่าเดิม  แต่ประเด็นอยู่ที่ว่า ต้องใช้เวลาในการทำ 3 วันครับ ถึงจะใช้ได้ดี

ออฟไลน์ attaphon

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 06:00:29 PM »
ขอบคุณครับคุณหนุ่ม และคุณแอ็ก

รบกวนถามคุณแอ็กครับ ผมถอดเอาไปเฉพาะตัวล็อคได้มั๊ยครับ หรือว่าต้องเอาไปทั้งหลังคา (เกรงว่าจะเกะกะร้านหน่ะครับ) คงไปรบกวนคุณแอ็ก หลังสงกรานต์ไปแล้วครับ

อรรถพล

ออฟไลน์ 0817073187

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:47:38 PM »
สวีสดีครับ รุ่นพี่ทั้งหลายๆๆๆคน ผมเพิ่มสมัครเป็นสมาชิดเมื่อสิบนาทีนี้เองครับ ผมใช้ NB ได้มาเมื่อ เดือนพฤษภาคม ที่ผ่านมาเอง หลงรักรถคันนี้มากๆๆเป็นรถในฝันเลยทีเดียว ได้มาเป็นรถจดประกอบ หลังคาอ่อน ติดรถมาอย่างเดียว แต่เมื่อ กรกฎาคม ได้หลังคาแข็งที่เชียงกง บางนามาใส่ พอใส่ขับกลับบ้าน(นครสวรรค์) ตัวล็อค หลวมสามตัว ก้อดังกุ๊กกั๊กๆๆตลอดทาง ถึงบ้านตรวจดู ก้อ...เห็นมาแกนน็อตเบอร์10 อยู่ในบานพับ ก็ลองปรับดูโดยดัยพลาสติกที่ครอบออก(ดันทางปลายที่ครอบนะ ส่วนที่เป็นตะขอให้เป็นจุดหมุน คาไว้ไม่ต้องดึงออกมา) ครั้งแรกปรับหมุนเข้าให้ตึงหมดทุกตัว(สี่ตัว) ผลปรากฎว่าแน่นมากดบานพับไม่ลงเลยสักตัวเดียว มาลองปรับให้คลายออกเอาหลังคาใส่แล้วปรับทีละน้อยกดบานพับลงให้พอดีๆ ทีนี้ละครับ ปรับได้ที่แน่นทุกตัว จะเอาแน่นมากแน่นน้อยตามใจชอบ โห วิ่งเท่าไรไม่มีเสียงกุ๊กกั๊กอีกเลย ได้ยินแต่เสียงลมหวิวๆๆๆๆยิ่ง 140-180 กม./ชม. ได้ยินชัดเจน ผลเป็นที่น่าพอใจครับพี่ท่าน
ขอบคุณครับคุณหนุ่ม และคุณแอ็ก

รบกวนถามคุณแอ็กครับ ผมถอดเอาไปเฉพาะตัวล็อคได้มั๊ยครับ หรือว่าต้องเอาไปทั้งหลังคา (เกรงว่าจะเกะกะร้านหน่ะครับ) คงไปรบกวนคุณแอ็ก หลังสงกรานต์ไปแล้วครับ

อรรถพล

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 09:55:36 PM »
เย่เย่ ดีใจด้วยครับ