Car Related Discussion > ปรึกษาปัญหารถยนต์ MX-5

แบบนี้ผิดปรกติมั้ยครับ

<< < (3/3)

mazdalover:

--- อ้างจาก: purple MONKEY ที่ พฤษภาคม 09, 2011, 09:36:55 PM ---ของผมมันขีดเดียวเองแฮะ  :004:

--- End quote ---

เข้าใจว่าต่างกันเพราะรถคุณ purple MONKEY ถ่ายขณะรถหยุดนิ่งและพึ่งสตาร์ตอนเครื่องเย็น หรือจอดทิ้งไว้นาน  ???

ในขณะที่ภาพของรถผมอยูที่ขีดสองนิดๆ นั้น เนื่องจากถ่ายภาพขณะใช้งานรถมาร่วมชั่วโมง และวิ่งอยู่ที่เกียร์ต่ำ(เกียร์2) อุณหภูมิและแรงดันน้ำมันเครื่องจึงต่างกันครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

no+kun:
มันก็โชว์ตามระดับน้ำมันเครื่องคนขับนั่นแหละ..  แง่ว..  ล้อเล่ง

ถ้าระดับน้ำมันเครื่องปรกติ วิ่งไปซักพักเครื่องร้อนแล้วยังขึ้นขีดเดียว

แนะนำว่าไห้เข้า0..  ไม่ไช่เข้าเลาจ์..   :emo48:

purple MONKEY:

--- อ้างจาก: no+kun ที่ พฤษภาคม 10, 2011, 10:40:03 AM ---มันก็โชว์ตามระดับน้ำมันเครื่องคนขับนั่นแหละ..  แง่ว..  ล้อเล่ง

ถ้าระดับน้ำมันเครื่องปรกติ วิ่งไปซักพักเครื่องร้อนแล้วยังขึ้นขีดเดียว

แนะนำว่าไห้เข้า0..  ไม่ไช่เข้าเลาจ์..   :emo48:

--- End quote ---

รูปที่ถ่ายเครื่องไม่ได้เย็นนะ ซัดมาสัก 20โลแล้วถ่ายรูปตอนเดินเบา

เวลาเดินคันเร่งก็แรงดันขึ้นดี แต่พอร้อนๆแล้วเดินเบาจะเหลือขีดเดียว

ตอนเครื่องเย็นแรงดันสูงกว่านี้สัก 2-3ขีด

สรุปว่าต้องเข้าศูนย์ดูอย่างเดียว เข้าเล้าจ์ไม่ได้สินะ

Joke:
คิดว่าเป็นอาการปรกติของ nc ของผมก็อาการเดียวกัน เข็มวิ่งตามคันเร่ง
เหยียบก็กวาดไปทางขวา พอถอนคันเร่งก็กวาดกลับมาทางซ้าย ไม่อยู่นิ่ง
เห็นครั้งแรกตกใจเหมือนกันนึกว่า นมค.หมด พอสังเกตถึงเห็นครับ

Nop KU:
ของผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกันครับ ตอนแรกนึกว่าแรงดันนํามันเครื่องสูงเกินซะอีก 555 :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version