ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจ..ที่พึงของประชาชนหรือพึ่งประชาชน(ขอย้ายห้อง)  (อ่าน 6426 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
:010: :010: :010: :010:

<a href="http://www.youtube.com/v/rB4-hsknqPI&amp;color1=0xb1b1b1&amp;color2=0xcfcfcf&amp;hl=en_US&amp;feature=player_embedded&amp;fs=1&quot;&gt;&lt;/param&gt;&lt;param name=&quot;allowFullScreen&quot; value=&quot;true&quot;&gt;&lt;/param&gt;&lt;param name=&quot;allowScriptAccess&quot; value=&quot;always&quot;&gt;&lt;/param&gt;&lt;embed src=&quot;http://www.youtube.com/v/rB4-hsknqPI&amp;color1=0xb1b1b1&amp;color2=0xcfcfcf&amp;hl=en_US&amp;feature=player_embedded&amp;fs=1&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash&quot; allowfullscreen=&quot;true&quot; allowScriptAccess=&quot;always&quot; width=&quot;425&quot; height=&quot;344&quot;&gt;&lt;/embed&gt;&lt;/object&gt;" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/rB4-hsknqPI&amp;color1=0xb1b1b1&amp;color2=0xcfcfcf&amp;hl=en_US&amp;feature=player_embedded&amp;fs=1&quot;&gt;&lt;/param&gt;&lt;param name=&quot;allowFullScreen&quot; value=&quot;true&quot;&gt;&lt;/param&gt;&lt;param name=&quot;allowScriptAccess&quot; value=&quot;always&quot;&gt;&lt;/param&gt;&lt;embed src=&quot;http://www.youtube.com/v/rB4-hsknqPI&amp;color1=0xb1b1b1&amp;color2=0xcfcfcf&amp;hl=en_US&amp;feature=player_embedded&amp;fs=1&quot; type=&quot;application/x-shockwave-flash&quot; allowfullscreen=&quot;true&quot; allowScriptAccess=&quot;always&quot; width=&quot;425&quot; height=&quot;344&quot;&gt;&lt;/embed&gt;&lt;/object&gt;</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 09, 2010, 01:00:17 PM โดย Tle MinicA™ »

• *
ขอระบายหน่อย :009:...โดนมาวันนี้ตอน10.45น. จังๆเลยค๊าาาป

เซ็งจิต ขับรถฟังเพลงเพลินๆอยู่ดี...พอถึง :car:สาย7 ตรงหน้าแบงค์ชาติ ขามุ่งหน้าเข้ากทม. :010:

เจอลูกเสือชุดน้ำตาลทางหลวงเรียก :010: ให้จอดซ้าย

ลูกเสือ....หวัดีคับ

ป๋ม....คับ

ลูกเสือ....คุณวิ่งขวายาว

ป๋ม....แล้วไงคับ

ลูกเสือ....มันผิดนะคับ

ป๋ม....  :010: :010: :010:

ลูกเสือ....ถ้าเครียร์โรงพักมันลำบาก มิทราบว่าจาตรงนี้เลยมั้ยคับ

ป๋ม....(นึกในใจ อ้ายวรนุชเอ้ย...หาแดกแต่วันเลย) เลยตอบไป ไม่อะคับ

ลูกเสือ....งง

ป๋ม....ป๋มขอใบสั่งดีกว่าคับ

ลูกเสือ....มันยุ่งยากนะ(กะกินฟรีดิมืง)

ป๋ม....ไม่เป็นไรป๋มเอาเงินป๋มช่วยชาติดีกว่า ดีกว่าช่วยพี่ (เงินแค่นี้ไม่ทำให้ตรูจน แล้วมืงรวยหลอก..อ้ายส...ด :010:)

ลูกเสือ....ทำหน้าไม่พอใจ :010: :010: เดินกลับไปเอาใบสั่งที่รถ (สมน้ำหน้าเดินบ้างเถอะมืง :025:)

สุดท้ายป๋มเลยรับใบสั่งมานมารับประทาน :009:

นี้เหรอคับ ตำรวจที่พึ่งของประชาชน..ป๋มว่าพึ่งประชาชนมากกว่าอีก

เงินภาษีป๋มก็จ่าย แล้วก็เอาเงินนั้นมาจ่ายเงินเดือนพวกมัน ดูดิมันยังมากินตรูอีก :010:

ช่วยคิดหน่อยดิคับ พวกมานเป็นข้าราชการ ชื่อก็บอกแล้วว่า มานเป็นขี้ข้าประชาชน แต่ทำไม่เฉือกทำตัวเป็นนายประชาชนได้ :010:

คิดแล้วแค้นคับ ป๋มละเกลียด อ้ายพวกลูกเสือชิบ...ห.า.ย สมน้ำหน้ามาน ลูกมันแม่งวรนุชทุกตัว

คิดซะว่าเงินที่ต้องจ่ายไปให้พวกมานก่อน ถือว่าเป็นค่าเช่าลูกสาวมันให้ป๋มแล้วกัน :010: :010:

ปล. ขอโทษด้วยหากมีคำพูดไม่สุภาพ แต่ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ไม่เหมาะสม ท่านเวปลบได้เลยคับ

รูปแทน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2009, 12:40:32 PM โดย TleMinicA »

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor

โดนไปเท่าไรน้อง
ปลาหายไปครึ่งตัวหรือเปล่า
โธ่...ไม่น่าทำกันได้เลย...

หรือพี่จ่า เค้าเตรียมหางบ
ซื้อของขวัญใกล้ปีใหม่

• *
เออ...ลืมบอก ระหว่างไถเงินป๋ม มีการยื่นมือเข้ามาในรถแล้วเคาะที่ขอบประตูด้วยนะ :010: :010:ส า ดหมา

จรวดดีๆหาไม่มีสักตัว ถึงมีก็น้อยคับ

คงจามีแค่จ่าเฉย หน้าป้อมแถวบ้านป๋มที่ยืนตะเบะ แล้วยิ้มป๋มทุกวัน มิเคยไถตังป๋มสักครั้งเดี๋ยวเลย

นี้คับหน้าตาจ่าเฉย ผู้ใจดี

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ขอระบายหน่อย :009:...โดนมาวันนี้ตอน10.45น. จังๆเลยค๊าาาป

เซ็งจิต ขับรถฟังเพลงเพลินๆอยู่ดี...พอถึง :car:สาย7 ตรงหน้าแบงค์ชาติ ขามุ่งหน้าเข้ากทม. :010:

เจอลูกเสือชุดน้ำตาลทางหลวงเรียก :010: ให้จอดซ้าย

ลูกเสือ....หวัดีคับ

ป๋ม....คับ

ลูกเสือ....คุณวิ่งขวายาว

ป๋ม....แล้วไงคับ

ลูกเสือ....มันผิดนะคับ

ป๋ม....  :010: :010: :010:

ลูกเสือ....ถ้าเครียร์โรงพักมันลำบาก มิทราบว่าจาตรงนี้เลยมั้ยคับ

ป๋ม....(นึกในใจ อ้ายวรนุชเอ้ย...หาแดกแต่วันเลย) เลยตอบไป ไม่อะคับ

ลูกเสือ....งง

ป๋ม....ป๋มขอใบสั่งดีกว่าคับ

ลูกเสือ....มันยุ่งยากนะ(กะกินฟรีดิมืง)

ป๋ม....ไม่เป็นไรป๋มเอาเงินป๋มช่วยชาติดีกว่า ดีกว่าช่วยพี่ (เงินแค่นี้ไม่ทำให้ตรูจน แล้วมืงรวยหลอก..อ้ายส...ด :010:)

ลูกเสือ....ทำหน้าไม่พอใจ :010: :010: เดินกลับไปเอาใบสั่งที่รถ (สมน้ำหน้าเดินบ้างเถอะมืง :025:)

สุดท้ายป๋มเลยรับใบสั่งมานมารับประทาน :009:

นี้เหรอคับ ตำรวจที่พึ่งของประชาชน..ป๋มว่าพึ่งประชาชนมากกว่าอีก

เงินภาษีป๋มก็จ่าย แล้วก็เอาเงินนั้นมาจ่ายเงินเดือนพวกมัน ดูดิมันยังมากินตรูอีก :010:

ช่วยคิดหน่อยดิคับ พวกมานเป็นข้าราชการ ชื่อก็บอกแล้วว่า มานเป็นขี้ข้าประชาชน แต่ทำไม่เฉือกทำตัวเป็นนายประชาชนได้ :010:

คิดแล้วแค้นคับ ป๋มละเกลียด อ้ายพวกลูกเสือชิบ...ห.า.ย สมน้ำหน้ามาน ลูกมันแม่งวรนุชทุกตัว

คิดซะว่าเงินที่ต้องจ่ายไปให้พวกมานก่อน ถือว่าเป็นค่าเช่าลูกสาวมันให้ป๋มแล้วกัน :010: :010:

ปล. ขอโทษด้วยหากมีคำพูดไม่สุภาพ แต่ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ไม่เหมาะสม ท่านเวปลบได้เลยคับ

รูปแทน

โอ๊ะโอ่ แค้น ตำรวย หัว ขวด  หรือ แค้นลูกสาวตำรวจกันแน่ๆ  :025:

แค้นสะสม เลยระเบิดลงกับตำรวยรวบยอด 555+ :066:

ออฟไลน์ akeidea

• *
  • Gift : 6
น่าจะถ่ายรูปมาครับ

ผมเคยโดนทีนึงหน้าบ้านจารย์หนุ่ม แต่ผิดจริงๆ คือขับรถทับเส้นทึบ พอเข้าเลนใน จ๊ะเอ๋ โผล่มาไงเนี่ย

จรากรกลาง : ตะเบ๊ะ หวัดดีคับ
เอก : คัฟเพ่

จรากรกลาง : คุณวิ่งทับเส้นทึบครับ
เอก : อ่อครับ ขอโทษคับ

จรากรกลาง : จะให้พี่ทำไงดีคับ คุณมีความผิด
เอก หันมองทางที่ขับมา : คับ ผิดจริงๆ ขอไม่รับใบสั่งนะคับ

จรากรกลาง : ทำท่าครุ่นคิด สักแปป
เอก : มันไม่ได้ร้ายแรงอะไร  เอาเป็นว่าผมขอเป็นให้พี่ ว่ากล่าวตักเตือน ผมแทนแล้วกัน แล้วคราวหน้าถ้าพี่เจอผมอีกค่อยเขียนใบสั่งนะ

จรากรกลาง : ทำหน้างงๆ
เอก : OK นะคับ ไงก็ขอบคุณครับ ทีเตือน ไปละคัฟ

แล้วเอกก็จากไป...กรูไม่จ่ายโว้ยยยย

...............................................................

อีกเรื่องนึง คือ เจอด่านลอยแถวสาย3 ยืนกันอยู่ 2 คน พอขับผ่าน ก็เรียกให้จอด
พอผมลงไปผมไม่รอให้เค้าเอ่ยปากอะไรเลย ผมบอกว่า เอ่มพี่คับ เท่าที่ผมรู้เนี่ย การตั้งด่านต้องมีป้ายว่าตั้งด่าน พร้อมนายตำรวจระดับร้อยตำรวจตรีขึ้นไปอยู่ด้วยนะครับ เอาเป็นว่าเดียวผมขอถ่ายรูปพี่ 2 ไว้ก่อน แล้วถ้าพี่อยากเขียนใบสั่งก็เขียนมาเลยนะครับ เดี๋ยวผมจะได้ไปจ่ายที่โรงพักพร้อมรูปภาพพี 2 คน ผมจะได้ไปถามที่โรงพักทีเดียวว่าด่านแบบนี้มันถูกกฎหมายรึป่าวด้วย

ตำรวจ 2 คนนั้น : ทำท่าเคืองๆ พร้อมบอก ไม่เป็นไรครับ เชิญตามสบาย แล้วก็โบกรถให้ไปเร็วๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2009, 09:55:53 AM โดย Akeidea »

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
วิธีน้องเอกท่าจะดีแหะ
เด๋วก็อปไปใช้มั้ง

5555

• *
วิธีน้องเอกท่าจะดีแหะ
เด๋วก็อปไปใช้มั้ง

5555

ป๋มละกลัวเจอของจิงแล้วจาพูดไม่ออกดิค๊าาาป

เผลอๆจาโดนยัดเพิ่มอีกสักข้อหา :025:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
แชร์ประสบการณ์เลวร้ายกับ ตำ รวย หัว ขวด บ้างนะครับ :009:

เรื่องนี้ให้ชื่อเรื่องว่า กร่างจนลืมตัว   :041:

วันหนึ่งเกิดนึกเซ็ง ๆ  โทรชวนเพื่อนไปซิ่งตรอกข้าวสาร

เอา Mx-5  ออกแรดเลย ลั่นลา ลั่นลา :005:

ขับมาถึงสะพานพระพุทธยอดฟ้า โอ้แม่เจ้า ด่านเบ้อเริ่ม

ตั้งด่านบนสะพานขาลง  ไม่รู้มันขนกันมาทั้งโรงพักเลยหรือป่าว

นี้มันตั้งด่านตรวจ หรือ มันเตรียมกำลังจะไปรบฟะเนี้ย :010:

คิดในใจ ตรู ซวย แน่ ๆ งานนี้  นั่งคิดรถตรูมีไรผิดมะฟะ

ทะเบียนยาว ภาษีขาดต่ออายุ  พ.ร.บ ปลิวหายระหว่างเปิดประทุน

แถมหน้าตาคนขับผิดระเบียบอีก  สรุปไม่มีห่าน อะไรที่ถูกต้องเลยในรถตรู :057:

แล้วก็เป็นจริงดั่งที่คิด โดนเรียกครับ ผมก็ขับรถจอดเลย งานนี้ผิดเต็มๆ

กะจะให้ใช้ใบแดงผ่านทางซะหนึ่งใบ เรื่องคงจบ !!  แต่ไม่จบ....

ต่อไปนี้เป็นบทสนทนา ระหว่าง ผม แระ ตำรวยหัวขวด

ผม และ เพื่อน :  กดสวิทกระจกลง กล่างคำทักทาย ก่อนเลย  หวัดดีครับพี่(พร้อมกับยิ้มแหย่ง)

ตำรวยหัวขวด :  รถคุณดัดแปลงแผ่นป้ายทะเบียน(ทำเสียงเหมือนจะแดกตรูให้ได้) ขอใบขับขี่ด้วย

ผม และ เพื่อน :  คือพี่ครับ ช่วยๆ ผมหน่อยนะครับ คือผมไม่ทราบจิงๆว่าทะเบียนแบบนี้ผิดกฏหมาย (ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ)

ผม และ เพื่อน :  พี่ช่วยๆผมหน่อยแล้วกันนะครับ คราวนี้ถือเป็นการตักเตือนผมไปแล้วกันนะ พี่  (อ้อนวอนให้ปล่อยตรูเร็วๆ เด๋วอดเที่ยว)

ตำรวยหัวขวด :  คุณลงจากรถ  ผมจำเป็นต้องเอารถคุณไปโรงพัก  ขอใบขับขี่ด้วย  !! (ถึงขนาดนั้นเลยรึ)

ผม และ เพื่อน :  (ชักจะไปกันใหญ่แล้วคิดในใจ) ยังงี้พี่ครับ เด๋วผมขอปรึกษาอาผมก่อนนะครับ ผมก็กดโทรสับหาอาผม ตื๊ด ตี็ด

ตำรวยหัวขวด  : (ในระหว่างผมรอสาย) โทรเลย ใครก็ช่วยคุณไม่ได้หรอก ไม่ว่าจะใหญ่มาจากไหน (แนะมีพูดเหน็บตรูอีก)

ผม และ เพื่อน :  หวัดดีครับ อาติ๊ก(ผกก สน.)คืออาครับ ผมโดยตำรวจจับ ตรงบริเวณ นี้ ข้อหานี้ (ก็บรรยายให้อาผมฟัง )  

อาิติ๊ก          :  หรอ ไหนยื่นโทรสับ ให้อาคุยกับ ตำรวยหัวขวด นายนี้หน่อยซิ

ผม และ เพื่อน : พี่ครับ อาผมขอคุยกับพี่หน่อยครับ   :009:

ตำรวยหัวขวด :  ไม่คุย ไม่คุย ใคร !! ผมไม่คุย ทั้งนั้นอ่ะ (อั่นแน่ มีขัดคำสั่งผู้บังคับบัญชาด้วย)

ผม และ เพื่อน :  อาครับ เค้าไม่ยอมคุยกับอาครับ

อาติ๊ก           :  (เริ่มฉุนแระ) :041: ไหนลองถามตำรวยหัวขวดหน่อยสิ ว่า อยู่สังกัด สน.อะไร

ผม และ เพื่อน :  พี่ครับ พี่ไม่คุยกับอาผมไม่เป็นไร  อาผมถามว่าพี่อ่ะ อยู่ สน.อะไร   ?  :010:

ตำรวยหัวขวด :  จะไปรู้ไปทำไมว่า สน.ไหน คุณผิดแล้วใครจะช่วยคุณ(มีงีั้อีกวุ้ย) ตอบขอไปที สน.พระราชวัง

ผม และ เพื่อน : อาครับ เค้าบอกว่าเค้าอยู่ สน.พระราชวัง ครับ

อา              :  สน.พระราชวัง มีตั้งด่านด้วยหรอ  ป๊อปลองถามดูใหม่นะ ว่า สน.อะไรกันแน่  เนีั้ยอาดูจากตารางการตั้งด่าน
                    และสถานที่ตั้งด่านไม่มีของ สน.พระราชวังเลย  บริเวณนั้นที่ตั้งด่านเป็นของ สน.ปากคลองสาน ไม่ใช่ สน.พระราชวัง

ผม และ เพื่อน :  อ้าวหรอครับ  (มีโกหกกวนตีนตรูได้อีก คิดใน ใจ เด๋วเมิง งานเข้า แน่ๆ) :002:

อา              :  เริ่มโมโหยังเห็นได้ชัด :010:  ป๊อปลงจากรถไป เดินถือโทรสับไปให้ ร้อยเวรคลุมด่าน ให้คุยกับอาหน่อย :009:

ผม และ เพื่อน :  พี่รอแป๊บนะพี่ อาผมอยากคุยกับนายพี่อ่ะ  พี่ไม่คุยกับอาผมไม่เป็นไร เด๋วผมเดินกลับมานะ  กลับมาแล้วจะเอารถไป
                     โรงพักกับพี่นะ  (มีกวนทีนมันกลับหน่อยๆ)

ผม และ เพื่อน :  ศาลาวัดครับ  พอดี อาผมอยากคุยด้วยอ่ะครับ (ทำหน้า งงๆ ) ยื่นโทรสับให้

ศาลาวัด        :   ฮาโหล...เงียบสักพัก  ครับ ครับ ครับ ได้ครับพี่ ไม่มีปัญหาครับ  เด๋วดูแลให้ครับ ได้เลยครับ เด๋วผมจะตำหนิให้ครับ

ศาลาวัด        :   ไหน คนไหน  คนไหนจับคุณ ชี้หน่อยซิ  

ผม และ เพื่อน :   คนนั้นครับ  (คิดในใจ เมิงโดนเฉ่งแน่ๆ สะใจโว้ย)  

ศาลาวัด        : เดินไปที่รถผม แล้วก็ เริ่มทำการสวด ตำรวยหัวขวด

ศาลาวัด        :  คุณไปโกหกเค้าใช่มั้ยว่าเป็น สน.พระราชวัง ทำไมคุณลืมชื่อ สน.ตัวเองหรอ  แล้วเมื่่อกี้นายโทรมาทำไมไม่คุย
                     ผมเข้าใจดีนะว่าคุณปฏิิบัติตามหน้าที่  แต่คุณดูกรณีด้วย  ดูคนด้วย  คุณไม่ได้กำลังจับมอเตอร์ไซร์แว๊นอยู่นะ
                     (สะใจโว้ย ด่าต่อหน้าตรูเลย โดยซะ เมื่อกี้ กวนตีนตรูเยอะ)  

ศาลาวัด       :   ยังไง ฝากไปขอโทษอาให้ด้วยนะครับ  ไม่มีอะไรแล้วครับ เชิญครับ เชิญครับ :025:

ผม และ เพื่อน :  ขอบคุณคร๊าบที่อำนวยความสะดวกให้  อิอิ   (ก่อนออก เดินเชิดหน้าชูตา ล่อเลียนมันอีกตั้งหาก ตังก็ไม่ได้
                     เจือกโดยนายด่าอีก) :025:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
pop_pop U R my IDOL!!!    :004:

• *
 :025: :025: :025: :025:

มันต้องโดนแบบนี้

ออฟไลน์ ugly

• Gift : 0
  • furniture.co.th
อิอิ... มีอาใหญ่จริงก็ดีไป

ผมเคยโดนมาแล้ว ไม่มีใครใหญ่จริงแต่แกล้งทำเป็นใหญ่
สรุปโดนใบสั่งปรับไป 1 พันบาท ข้อหาหมั่นไส้

ข้อหาแม...งยัดให้ ยาวเป็นหางว่าวเลย

ร้อยเวรบอกพันนึงนี่กรุณาแล้ว ไม่งั้น โดน 2 พันแน่ๆ

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
สะใจวุ้ยเจ้าป็อป

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
แชร์ประสบการณ์เลวร้ายกับ ตำ รวย หัว ขวด บ้างนะครับ :009:

เรื่องนี้ให้ชื่อเรื่องว่า กร่างจนลืมตัว   :041:

วันหนึ่งเกิดนึกเซ็ง ๆ  โทรชวนเพื่อนไปซิ่งตรอกข้าวสาร

เอา Mx-5  ออกแรดเลย ลั่นลา ลั่นลา :005:

ขับมาถึงสะพานพระพุทธยอดฟ้า โอ้แม่เจ้า ด่านเบ้อเริ่ม

ตั้งด่านบนสะพานขาลง  ไม่รู้มันขนกันมาทั้งโรงพักเลยหรือป่าว

นี้มันตั้งด่านตรวจ หรือ มันเตรียมกำลังจะไปรบฟะเนี้ย :010:

คิดในใจ ตรู ซวย แน่ ๆ งานนี้  นั่งคิดรถตรูมีไรผิดมะฟะ

ทะเบียนยาว ภาษีขาดต่ออายุ  พ.ร.บ ปลิวหายระหว่างเปิดประทุน

แถมหน้าตาคนขับผิดระเบียบอีก  สรุปไม่มีห่าน อะไรที่ถูกต้องเลยในรถตรู :057:

แล้วก็เป็นจริงดั่งที่คิด โดนเรียกครับ ผมก็ขับรถจอดเลย งานนี้ผิดเต็มๆ

กะจะให้ใช้ใบแดงผ่านทางซะหนึ่งใบ เรื่องคงจบ !!  แต่ไม่จบ....

ต่อไปนี้เป็นบทสนทนา ระหว่าง ผม แระ ตำรวยหัวขวด

ผม และ เพื่อน :  กดสวิทกระจกลง กล่างคำทักทาย ก่อนเลย  หวัดดีครับพี่(พร้อมกับยิ้มแหย่ง)

ตำรวยหัวขวด :  รถคุณดัดแปลงแผ่นป้ายทะเบียน(ทำเสียงเหมือนจะแดกตรูให้ได้) ขอใบขับขี่ด้วย

ผม และ เพื่อน :  คือพี่ครับ ช่วยๆ ผมหน่อยนะครับ คือผมไม่ทราบจิงๆว่าทะเบียนแบบนี้ผิดกฏหมาย (ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ)

ผม และ เพื่อน :  พี่ช่วยๆผมหน่อยแล้วกันนะครับ คราวนี้ถือเป็นการตักเตือนผมไปแล้วกันนะ พี่  (อ้อนวอนให้ปล่อยตรูเร็วๆ เด๋วอดเที่ยว)

ตำรวยหัวขวด :  คุณลงจากรถ  ผมจำเป็นต้องเอารถคุณไปโรงพัก  ขอใบขับขี่ด้วย  !! (ถึงขนาดนั้นเลยรึ)

ผม และ เพื่อน :  (ชักจะไปกันใหญ่แล้วคิดในใจ) ยังงี้พี่ครับ เด๋วผมขอปรึกษาอาผมก่อนนะครับ ผมก็กดโทรสับหาอาผม ตื๊ด ตี็ด

ตำรวยหัวขวด  : (ในระหว่างผมรอสาย) โทรเลย ใครก็ช่วยคุณไม่ได้หรอก ไม่ว่าจะใหญ่มาจากไหน (แนะมีพูดเหน็บตรูอีก)

ผม และ เพื่อน :  หวัดดีครับ อาติ๊ก(ผกก สน.)คืออาครับ ผมโดยตำรวจจับ ตรงบริเวณ นี้ ข้อหานี้ (ก็บรรยายให้อาผมฟัง )  

อาิติ๊ก          :  หรอ ไหนยื่นโทรสับ ให้อาคุยกับ ตำรวยหัวขวด นายนี้หน่อยซิ

ผม และ เพื่อน : พี่ครับ อาผมขอคุยกับพี่หน่อยครับ   :009:

ตำรวยหัวขวด :  ไม่คุย ไม่คุย ใคร !! ผมไม่คุย ทั้งนั้นอ่ะ (อั่นแน่ มีขัดคำสั่งผู้บังคับบัญชาด้วย)

ผม และ เพื่อน :  อาครับ เค้าไม่ยอมคุยกับอาครับ

อาติ๊ก           :  (เริ่มฉุนแระ) :041: ไหนลองถามตำรวยหัวขวดหน่อยสิ ว่า อยู่สังกัด สน.อะไร

ผม และ เพื่อน :  พี่ครับ พี่ไม่คุยกับอาผมไม่เป็นไร  อาผมถามว่าพี่อ่ะ อยู่ สน.อะไร   ?  :010:

ตำรวยหัวขวด :  จะไปรู้ไปทำไมว่า สน.ไหน คุณผิดแล้วใครจะช่วยคุณ(มีงีั้อีกวุ้ย) ตอบขอไปที สน.พระราชวัง

ผม และ เพื่อน : อาครับ เค้าบอกว่าเค้าอยู่ สน.พระราชวัง ครับ

อา              :  สน.พระราชวัง มีตั้งด่านด้วยหรอ  ป๊อปลองถามดูใหม่นะ ว่า สน.อะไรกันแน่  เนีั้ยอาดูจากตารางการตั้งด่าน
                    และสถานที่ตั้งด่านไม่มีของ สน.พระราชวังเลย  บริเวณนั้นที่ตั้งด่านเป็นของ สน.ปากคลองสาน ไม่ใช่ สน.พระราชวัง

ผม และ เพื่อน :  อ้าวหรอครับ  (มีโกหกกวนตีนตรูได้อีก คิดใน ใจ เด๋วเมิง งานเข้า แน่ๆ) :002:

อา              :  เริ่มโมโหยังเห็นได้ชัด :010:  ป๊อปลงจากรถไป เดินถือโทรสับไปให้ ร้อยเวรคลุมด่าน ให้คุยกับอาหน่อย :009:

ผม และ เพื่อน :  พี่รอแป๊บนะพี่ อาผมอยากคุยกับนายพี่อ่ะ  พี่ไม่คุยกับอาผมไม่เป็นไร เด๋วผมเดินกลับมานะ  กลับมาแล้วจะเอารถไป
                     โรงพักกับพี่นะ  (มีกวนทีนมันกลับหน่อยๆ)

ผม และ เพื่อน :  ศาลาวัดครับ  พอดี อาผมอยากคุยด้วยอ่ะครับ (ทำหน้า งงๆ ) ยื่นโทรสับให้

ศาลาวัด        :   ฮาโหล...เงียบสักพัก  ครับ ครับ ครับ ได้ครับพี่ ไม่มีปัญหาครับ  เด๋วดูแลให้ครับ ได้เลยครับ เด๋วผมจะตำหนิให้ครับ

ศาลาวัด        :   ไหน คนไหน  คนไหนจับคุณ ชี้หน่อยซิ  

ผม และ เพื่อน :   คนนั้นครับ  (คิดในใจ เมิงโดนเฉ่งแน่ๆ สะใจโว้ย)  

ศาลาวัด        : เดินไปที่รถผม แล้วก็ เริ่มทำการสวด ตำรวยหัวขวด

ศาลาวัด        :  คุณไปโกหกเค้าใช่มั้ยว่าเป็น สน.พระราชวัง ทำไมคุณลืมชื่อ สน.ตัวเองหรอ  แล้วเมื่่อกี้นายโทรมาทำไมไม่คุย
                     ผมเข้าใจดีนะว่าคุณปฏิิบัติตามหน้าที่  แต่คุณดูกรณีด้วย  ดูคนด้วย  คุณไม่ได้กำลังจับมอเตอร์ไซร์แว๊นอยู่นะ
                     (สะใจโว้ย ด่าต่อหน้าตรูเลย โดยซะ เมื่อกี้ กวนตีนตรูเยอะ)  

ศาลาวัด       :   ยังไง ฝากไปขอโทษอาให้ด้วยนะครับ  ไม่มีอะไรแล้วครับ เชิญครับ เชิญครับ :025:

ผม และ เพื่อน :  ขอบคุณคร๊าบที่อำนวยความสะดวกให้  อิอิ   (ก่อนออก เดินเชิดหน้าชูตา ล่อเลียนมันอีกตั้งหาก ตังก็ไม่ได้
                     เจือกโดยนายด่าอีก) :025:

แหม...ป๊อป...
นึกว่าจะจบแบบว่า

พอดี...ผม..สะดุ้ง ตื่นขึ้นมา พอดี

555

ออฟไลน์ akeidea

• *
  • Gift : 6
555+ แบบพี่ป๊อบนี่ใหญ่จริงคับ

ของผมนี่พอดีพี่เค้าใจดี เลยเตือนๆ ได้

ส่วนเคส 2 ผมว่าพี่แก 2 คนคงกลัวๆ แหละครับ เลยปล่อยมา