ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาไอร้อนที่เข้ามาจากห้องเครื่องครับ NC1  (อ่าน 1735 ครั้ง)

ออฟไลน์ purple MONKEY

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
เวลาที่เปิดประทุนขับ ผมรู้สึกว่ามีไอร้อนจากเครื่องเข้ามาค่อนข้างเยอะ

ตรงช่วงขานี่รู้สึกได้เลยว่าร้อน  :004:

เวลาขับเปิดแอร์ไม่รู้สึก ความร้อนเครื่องปรกติ

พอจะมีวิธีลดความร้อนที่เข้ามายังไงบ้าง

หรือมีที่ไหนแนะนำติดพวกแผ่นกันความร้อนบ้างมั้ยคับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ b_krit

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: ปัญหาไอร้อนที่เข้ามาจากห้องเครื่องครับ NC1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:10:30 PM »
ตรงช่วงขาผมก็ร้อนครับโดยเฉพาะเวลารถติด

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
Re: ปัญหาไอร้อนที่เข้ามาจากห้องเครื่องครับ NC1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 01:31:33 PM »
ปกติครับความร้อนมาจากห้องเกียร์ตรงกลางรถปรับแอร์ให้เป่าลงด้านล้างก็จะช่วยได้ ท่าจะให้ดียกดูว่าฟรอยกันความร้อนใต้ท้องรถยังอยู่ดีหรือเปล่า สุดท้ายถ้ายังคันอยู่แดมพื้นห้องโดยสารครับช่วยได้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2011, 01:35:08 PM โดย nop-nb »