ผู้เขียน หัวข้อ: nc1 nr-a สีขาวมีกี่คันครับ  (อ่าน 4094 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
Re: nc1 nr-a สีขาวมีกี่คันครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2012, 01:59:23 PM »
ออกรายการ แฟนพันธุ์แท้ ...... เลยครับ..... :like:

ออฟไลน์ pomman

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
Re: nc1 nr-a สีขาวมีกี่คันครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:18:58 AM »
สมแล้วที่รถคันนี้ อยู่กับ อาจารย์หนุ่ม ของหายาก สมควรอยู่กับแฟนพันธุ์แท้

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 02:21:44 PM »
ขอบคุณครับคุณ pomman ... อย่าเรียกผมว่าแฟนพันธุ์แท้เลยครับ   ???

เรียกว่า(บ้า)รัก MX-5 มากกว่า ... ทุกครั้งที่เห็นประกาศขายรถ MX-5 อดใจไม่ได้ต้องชะแว้บเข้าไปดูทุกที ... หลังจากดูก็ต้องมาฝัน(บ้า ๆ บอ ๆ ) ว่าเออ ... น่าซื้อเนอะ ได้มาแล้วอยากใส่ไอ้นั่น กับไอ้โน่น แล้วก็ไอ้นี่ จะไปขอซื้อของคนนั้น แล้วก็คนโน้น แล้วมาให้คนนี้ใส่ให้  :-*

สรุปเพ้อเจ้อไปได้ครึ่งค่อนวัน ... เรียกสติกลับมาได้อีกทีตอนเดินกลับมาที่รถตัวเองเพื่อจะขับกลับบ้าน ... แล้วก็เสียว ๆ ในใจว่าลูกทั้งสอง(ชินจูกะเพียงฟ้า)จะรู้ไหมเนี่ยว่าก่อนหน้านี้คิดอะไรอยู่ ... กลัวมันประท้วง(เสีย)กลางถนนแล้วจะอายเขาเอาได้  :emo48:

ผมชอบคำว่า "Love me Love my Dog" และใช้กับทุก ๆ สิ่งอันเป็นที่รักของผม ... "รถใคร-ใครก็รัก" จะแต่งแนวไหนก็เป็นแนวที่แต่ละท่านชอบ (ไม่ชอบจะซื้อมาใส่ทำไมเนอะ) ขอเพียงรักและทะนุถนอมเค้าเท่าที่เราทำได้ก็เพียงพอแล้ว วันว่างก็มาขัดสีฉวีวรรณ พาออกกำลังกาย ไปกิจกรรมโชว์ให้เพื่อน ๆ เห็นบ้าง ได้มาเม้าท์มอยกันบ้าง(ศัพท์วัยรุ่นก็งี้แหล่ะ-อย่ามาถามนะแปลว่าอะไร)แค่นี้ก็มีความสุขมากแล้วครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• MIATA Level 4
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 04:07:35 PM »
สุดยอดครับ.  จารย์.............
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

ออฟไลน์ meangza

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 06:17:03 PM »
อาจารย์ หนุ่ม บรรยายซะเห็นภาพเลยเชียว อ่านไปก็อดยิ้มไม่ได้ ว่าทำไมมันช่างเหมือนกับผมซะเหลือเกิน โดนใจครับ