ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ  (อ่าน 66290 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ
« ตอบกลับ #225 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 02:27:40 PM »
โครงการขยับเดินหน้า เป้าหมายเหมือนคันนี้

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
Re: ถึงพี่ยุ่ง...UPDATEวอลโว่ ดำ
« ตอบกลับ #226 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 02:45:50 PM »
2-3 เดือนก่อน เจอคันนึงไม่รู้รุ่นเดียวกันไหม

• *
« ตอบกลับ #227 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 04:32:20 PM »
2-3 เดือนก่อน เจอคันนึงไม่รู้รุ่นเดียวกันไหม

ช่ายเลยคับพี่

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #228 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 08:57:48 PM »
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
ความอดทนและมุ่งมั้น
ฟันผ่าอุปสรรคต่างๆ
ความสำเร็จอันสวยงาม
รอคอยอยู่อีกไม่ไกล

สู้ต่อไป ทาเคชิ

• *
« ตอบกลับ #229 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 10:19:10 PM »
ระยะทางพิสูจน์ม้า
กาลเวลาพิสูจน์คน
ความอดทนและมุ่งมั้น
ฟันผ่าอุปสรรคต่างๆ
ความสำเร็จอันสวยงาม
รอคอยอยู่อีกไม่ไกล

สู้ต่อไป ทาเคชิ

ทำคันี้เสร็จ หาอารายมาทำเล่นกันต่อดีล่ะพี่

• *
« ตอบกลับ #230 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 12:55:20 AM »
หย่อนเครื่องลงไปแล้วพี่...พรุ่งนี้ทำขาแท่นเกียร์ต่อ วันนี้เอาแค่ขาแท่นเครื่องไปก่อนคับ

• *
« ตอบกลับ #231 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:53:04 PM »
3ปีกว่า เครื่องวิ่งได้แล้ว ตรุษจีนนี้พ่นสีจิงแว้วคับ มันเป็นอภิมหาโปรเจคเลย :057:

ออฟไลน์ meangza

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #232 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 02:58:56 PM »
ผมชอบ โฟล์ค หน้าวี อยากทำมั่ง แต่ยังไม่มีรถนะครับ ไม่ทราบพอจะแนะนำได้มั้ยครับ เรื่องปั้นรถ

• *
« ตอบกลับ #233 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:03:39 PM »
ผมชอบ โฟล์ค หน้าวี อยากทำมั่ง แต่ยังไม่มีรถนะครับ ไม่ทราบพอจะแนะนำได้มั้ยครับ เรื่องปั้นรถ

บอกตรงๆเลยนะคับ ถ้าเวลาเยอะๆๆถึงเยอะมากๆ  มีทุนหนาๆ ก็สบายคับ

แต่ถ้าเวลามีน้อย ไม่มีเวลาคุมงานเอง งานจาได้เดิน อาจถึงกับพับโครงการได้

คันนี้กว่าจามาถึงวันนี้ได้ นอนอู่แต่ละอู่ปีกว่าทั้งนั้น แถมมีเรื่องมีราวถึงกับขึ้นโรงพัก แจ้งความจับช่างที่รับเงินไปแล้วแล้วทิ้งงานเลยคับ

สรุปแล้ว...โครตลำบากๆเลยคับ แต่ถ้างานเสร็จออกมาได้ แล้วป๋มส่งรถให้เจ้าของเค้าถูกใจได้ มันจาเป็นรถที่ป๋มภูมิใจมากคับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #234 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:27:40 PM »
โครงการมาราธอนมาก ๆ เลยครับ ... ติดตามอยู่ตลอดแต่หลัง ๆ เห็นเงียบ ๆ ไป เลยไม่กล้ามาถามความคืบหน้า   8)

ใครฝากรถเติ้ลทำผมว่าหายห่วงนะ ... ที่สำคัญคือเงินถึง และไม่ใจร้อน ค่อย ๆ เก็บ ค่อย ๆ ทำ ... เห็นคันอื่นที่เสร็จและได้ลองนั่งมาแล้ว ชอบมาก ๆ เลย   :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 03:38:07 PM »
เติ้ลครับ ผม ชื่อบี ชอบรถเก่ามากครับ อิอิ

ดูแล้วเพลินเลยครับสุดยอดมาก

ออฟไลน์ Gong959

• *
« ตอบกลับ #236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 04:14:10 PM »

บอกตรงๆเลยนะคับ ถ้าเวลาเยอะๆๆถึงเยอะมากๆ  มีทุนหนาๆ ก็สบายคับ

แต่ถ้าเวลามีน้อย ไม่มีเวลาคุมงานเอง งานจาได้เดิน อาจถึงกับพับโครงการได้

คันนี้กว่าจามาถึงวันนี้ได้ นอนอู่แต่ละอู่ปีกว่าทั้งนั้น แถมมีเรื่องมีราวถึงกับขึ้นโรงพัก แจ้งความจับช่างที่รับเงินไปแล้วแล้วทิ้งงานเลยคับ

สรุปแล้ว...โครตลำบากๆเลยคับ แต่ถ้างานเสร็จออกมาได้ แล้วป๋มส่งรถให้เจ้าของเค้าถูกใจได้ มันจาเป็นรถที่ป๋มภูมิใจมากคับ

คุณ Tle พูดถูกเลยครับ ต้องขยันไปคุมงานครับ  เหมือนๆกับสร้างบ้านนี่แหละครับ

คุณ​ Meangza  สมาชิกหลายๆท่านในนี้ก็เป็นแฟนรถคลาสสิคครับ  ผมเอาก็เป็นหนึ่งในแฟนโฟล์คเต่าครับ  เว็บที่เข้าเป็นประจำคือ www.thaivwclub.com  ครับ สมัครสมาชิกก่อนนะครับถึงจะเข้าดู webboard ได้   แล้วลองแวะเข้าไปดู หน้า Restoration นะครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 06:11:30 PM โดย Gong959 »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 04:41:12 PM »
เติ้ลครับ ผม ชื่อบี ชอบรถเก่ามากครับ อิอิ

ดูแล้วเพลินเลยครับสุดยอดมาก

เอาอีกแล้วเหรอพี่บี ...7หมื่นไม่อยู่นะครับคันนี้ อิอิ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 04:48:27 PM »
 :010: :like: :like: :like:

• *
« ตอบกลับ #239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:11:38 PM »
โครงการมาราธอนมาก ๆ เลยครับ ... ติดตามอยู่ตลอดแต่หลัง ๆ เห็นเงียบ ๆ ไป เลยไม่กล้ามาถามความคืบหน้า   8)

ใครฝากรถเติ้ลทำผมว่าหายห่วงนะ ... ที่สำคัญคือเงินถึง และไม่ใจร้อน ค่อย ๆ เก็บ ค่อย ๆ ทำ ... เห็นคันอื่นที่เสร็จและได้ลองนั่งมาแล้ว ชอบมาก ๆ เลย   :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

มันเป็นอภิมหาโปรเจคเลยข้ามปี ปี ปี นี่ก็จาเข้าปีที่4แล้วค๊าาาป555