ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ mx5 na จดประกอบ  (อ่าน 3588 ครั้ง)

ออฟไลน์ flylow

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
สนใจ mx5 na จดประกอบ
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2017, 11:31:04 PM »
กำลังมองหา na สักคันราคาไม่แรง ไปเจอตัวจดประกอบถูกต้อง ถ้าซื้อมาจะมีปัญหาตามหลังมั้ยครับ
อยากได้เกียร์ออโต้
ถ้าซื้อตัวธรรมดามาเปลี่ยนเป็นออโต้มันยุ่งยากม้้ยครับ ผมขับเกียร์ธรรมดาได้ครับ แต่วันไหนแฟนอยากขับจะได้ไม่มีปัญหา  :050:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: สนใจ mx5 na จดประกอบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2017, 11:34:58 PM »
ถ้าจดประกอบถูกต้อง ก็ไม่ควรจะมีปัญหาตามมาภายหลังแน่นอนครับ  ???

เปลี่ยนเกียร์เป็นออโต้ ถ้าได้ของครบ สภาพดีและอู่ที่มีความชำนาญ ก็หมดห่วงได้เลย  8)

อย่างไรก็ตาม na อายุอานามก็ร่วมยี่สิบกว่าปี การบูรณะเริ่มแรกสำคัญมากๆ เพราะถ้าทำไม่ถึงปัญหาจุกจิกก็ตามมาไม่จบไม่สิ้น บางรายท้อถึงกับขายรถกันเลย  :'(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ flylow

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
Re: สนใจ mx5 na จดประกอบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2017, 05:14:58 PM »
ขอบคุณครับ  :line4: