ผู้เขียน หัวข้อ: Nc1 สามารถใส่หลังคาไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 3494 ครั้ง)

ออฟไลน์ yoman

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : -1
  • Miata-Thai.Net
รบกวนพี่พี่ รบกวนพี่พี่ที่ทราบข้อมูลหน่อยครับผมใช้เ nc1ครับ สามารถที่จะเปลี่ยนเป็นหลังคาไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับรบกวนด้วยครับผม

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: Nc1 สามารถใส่หลังคาไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 09:34:40 AM »
ไม่ได้กวนนะครับ ถ้าเป็นหลังคาผ้าใบจะเปลี่ยนเป็นหลังคาไฟฟ้า ขายรถแล้วซื้อหลังคาไฟฟ้ามาขับดีกว่าครับ เพราะฟังแล้วแทบจะไม่น่าเป็นไปได้เลยครับ  :003:

ออฟไลน์ 7eleven

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
Re: Nc1 สามารถใส่หลังคาไฟฟ้าได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 12:51:51 PM »
เป็นไปได้ยาก และยังไม่เห็นใครทำนะคับ
Nc หลังคาแข็งบั้นท้ายรถดูหนาขึ้น สะดวกใช้งานดีคับ เดินทางไกลๆ
หลังคาอ่อน รถดูบางดิบ มีเสน่ห์ ได้อารมณ์โรดสเตอร์มากมาย

จากคนเคยใช้ PRHT ปัจจุบันกำลังอยากเปลี่ยนใช้ผ้าใบดูบ้าง(คุณแฟนบ่นจังหลังคาอ่อน55)
คนในอยากออก คนนอกอยากเข้าคับ
ขอให้มีความสุขทั้งคน ทั้งรถ ทั้งหลังคานะคับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2017, 11:55:52 PM »
ฟันธงให้เลย ... ใส่ไม่ได้แน่นอนครับ ...  :-X

เพราะ body รถด้านหลัง สูง/ต่ำ ไม่เท่ากัน ของ RHT จะสูงกว่าของ Softtop ทำให้ตำแหน่งจุดยึดของหลังคาไฟฟ้าไม่สามารถติดตั้งได้  :emo48:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ 0891738008

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2017, 02:26:03 PM »
เปลี่ยนเพื่ออะไรครับ   
  แต่ผมก็ตอบตามจารย์หนุ่ม   คือรถมันออกแบบมาไม่เหมือนกันตั้งแต่แรก  หลังคาแข็งจึงยัดลงไปไม่ไ่ด้ครับ    ซึ่งยังไม่เคยมีใครเอาไปดัดแปลงถึงเพียงนั้น

ออฟไลน์ panjap

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2017, 09:20:32 AM »
หลังคาผ้าใบดีกว่า เบากว่า ไฟฟ้า 30 กก. จะทำไปทำไม และอีกอย่าง มันทำไม่ได้ด้วย