ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแชร์ที่เปลี่ยนของเหลวได้ทั้งคัน NC ครับ  (อ่าน 3381 ครั้ง)

ออฟไลน์ amarinamarin

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
  • Miata-Thai.Net
อยากจะขอแชร์พอดีตัวผมพึ้งจะได้ NC มาเลยอยากจะเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดแต่ไปศูนย์ก็บอกไม่รู้ ไปบ้างอู่เค้าก็บอกไม่กล้าไม่มีของบ้างเลยถ้ารุ่นพี่เค้าเลยแนะนําที่นี้ครับ เป็นปั๊มshell บนถนนดินแดงพอถึงซอยหอการค้าก็เลยมาหน่อยจะมีปั๊มshell อยู่ ช่างมีความรู้เรื่องรถ NC เป็นอย่างดีมีเบอร์เหลวที่ตรงรุ่น (ยกเว้นน้ำมันเกียร์ที่ปั๊มมีแต่เป็นตัวธรรมดาท่านใหนอยากได้ตัวดีหน่อยซื้อไปได้)  สิ่งที่ทําไป

1.เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง พร้อมล้างเครื่องด้วยน้ำมันทําความสะอาดก่อน 1 รอบ ฟรีด้วยชอบตรงงนี้แหละ
2.เปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์ (ฟอกไล่ทั้งระบบครับไม่ใช้แค่ดูดออก)
3.เปลี่ยนน้ำมันเบรก
4.น้ำมันเกียร์ (ฟอกไล่ทั้งระบบค่อยไล่เลยอาจจะใช้เวลานานหน่อย)
5.ล้างหม้อน้ำ
6.เปลี่ยนน้ำมันเฟืองท้าย เบอร์ 90 เบอร์ 80 ที่นั้นก็มีครับ

ราคา ok นะครับค่าแรงไม่แพงช่างดูสุภาพมากช่างแบบอันใหนทําไม่ได้เค้าจะไม่ทําครับ เลยถามช่างว่าทําไมถึงชัวรุ่นนี้ ช่างบอกเพราะเจ้าของปั๊มเคยใช้รุ่นนี้ ดีๆที่นี่แนะนํา เบอร์ช่างครับ 083-090-9246 สอบถามก่อนได้ แชร์ๆ

• *
Re: ขอแชร์ที่เปลี่ยนของเหลวได้ทั้งคัน NC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 09:15:51 AM »
อยากจะลงรูปแต่ขนาดมันใหญ่ไป "-"

ออฟไลน์ earthny

• *
  • Gift : 0
Re: ขอแชร์ที่เปลี่ยนของเหลวได้ทั้งคัน NC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2017, 10:23:07 AM »
พวกน้ำมัน เตรียมไปเองได้มั๊ยครับ

ออฟไลน์ shando

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 09:45:33 AM »
ขอบคุณครับ ใกล้บ้านมากเลย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 12:37:13 PM »
น้ำมันเตรียมไปเองได้ครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 10, 2017, 12:41:44 PM »
 :line114:

ออฟไลน์ Pipe

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 05:51:39 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :line4:

ออฟไลน์ ohhogogo

• MIATA Level 2
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 10:14:36 PM »
ขอบคุณครับ ใกล้บ้านมากๆๆเลย

ออฟไลน์ panjap

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2017, 08:57:47 AM »
ปกติผมทำเอง เท่าที่บอก ไม่มีอะไรยาก ยกเว้น น้ำมันเกียร์ เอาเครื่องฟลัชชิ่งทำได้ ถอดสายท่อออยล์คูลเลอร์ ตรงแถวกันชนหน้าออก แล้วต่อเข้าไป ใช้ น้ำมันเกียร์ 10 ลิตร แพงหน่อย แต่ สะอาดดี น้ำมันเกียร์ซื้อที่ 0 อีซูซุ น่าจะ 350 บาท ถ้าจำไม่ผิด