ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม NC  (อ่าน 2593 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuqnuq

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
รบกวนสอบถาม NC
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2016, 08:58:39 PM »
รบกวนสอบถาม 2 เรื่องครับ พอดีลองหากระทู้เก่าๆแล้วหาไม่เจอครับ
1. อยากทราบว่า NCที่เบาะเป็นสีส้ม-น้ำตาล ทำไมบางคันคอนโซลกลางจึงเป็นสีดำบ้าง บางคันเป็นสีส้ม-น้ำตาลบ้างครับ
2. NC1 ที่ไม่มีช่อง AUX อยากทราบว่าสามารถดัดแปลงให้ต่อช่อง AUX ได้ไหมครับ โดยที่ไม่ทำการเปลี่ยนฟร้อนท์วิทยุน่ะครับ
ขอบคุณครับ

:line4:

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
Re: รบกวนสอบถาม NC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2016, 04:19:54 PM »
เท่าที่สังเกตคอนโซลส้มจะเป็นรถก่อนปี2008ครับ

ออฟไลน์ Niti

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2016, 08:49:27 PM »
คอลโซลส้มเป็นตัวแรกๆ เลยครับ พอมาเป็นสีดำตามที่ผมเข้าใจนอกจากสีก็มีปรับนิดๆ หน่อย เช่นขนาดที่วางแก้ว เป็นต้น

เรื่อง aux มันต่อสายออกมาจากด้านหลังได้ครับ ต้องดึงเครื่องเสียงออกมาใส่ คลิปใน YouTube มีอยู่ สายเส้นนึงไม่กี่บาท แต่ที่ผมเคยใช้เป็นพวกชุดต่อต่างหาก support aux, bluetooth ตัวนึงไม่แพง ใช้งานได้ดีเลยครับ

ออฟไลน์ nuqnuq

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2016, 10:20:48 PM »
ขอบคุณทั้งสองท่านมากๆครับ