ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องผ้าเบรกของ NA  (อ่าน 2486 ครั้ง)

ออฟไลน์ evepete

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
ปรึกษาเรื่องผ้าเบรกของ NA
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2016, 07:07:33 AM »
สวัสดีคับ พอดีผมมีเรื่องจะปรึกษานะคับ ผมเพิ่งไปซื้อ MX5 NA มานะคับ แล้วมันถึงเวลาที่จะต้องเปลี่ยนผ้าเบรกหน้าแล้ว แต่ว่า... ผมหาร้านที่เปลี่ยนไม่ได้คับ ผมอยู่แถวชลบุรี เลยอยากสอบถามว่า เพื่อนๆ พี่ๆ มีที่ไหนพอแนะนำได้บ้างมั้ยคับ หรือใช้ผ้าเบรกรุ่นไหนอ่ะคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับ :line4:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ปรึกษาเรื่องผ้าเบรกของ NA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2016, 02:17:01 PM »
ผมชอบใช้ของMintex

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 12:38:04 PM »
ขอบคุณคับผม แล้วถ้าผมจะหาซื้ออ่ะคับ พอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ ตอนนี้ผมมืดแปดด้านมาก

ออฟไลน์ nookstreetlife

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2016, 04:41:23 PM »
พอดีเปิดเจอครับ   http://www.miata-thai.net/index.php?topic=1753.0

ผมอยู่พัทยา ถ้ามีโอกาสคงได้เจอกันครับ ผมก็เพิ่งรับ NB มาดูแลครับ

Unixx South Pattaya / Zire Wongamat Beachfront

LINE ID: nookstreetlife

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 12:54:49 PM »
ขอบคุณนะคับที่ให้ข้อมูล ผมจะอยู่แถวๆ บึงนะคับ เส้นสนามกอล์ฟบูระพา ไว้มีโอกาสมาเจอกันนะคับ