ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำน้ำมันเกียร์ออโต้สำหรับ NC ครับ  (อ่าน 2359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
ครั้งที่แล้วเปลี่ยนเป็น  Mobil ใช้ได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร แค่พอรถอายุมากขึ้นก็อยากได้แบบที่ดีกว่าทั้งในแง่การปกป้องชิ้นส่วนและการควบคุมอุณหภูมิ

รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

ออฟไลน์ oasis69

• *
  • Gift : -2
Re: ขอคำแนะนำน้ำมันเกียร์ออโต้สำหรับ NC ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 11:39:22 PM »
ของพี่ที่เคย ทำการฟลัช ใช่ไหมครับ กระป๋องสีน้ำเงิน ๆ ผมจำได้
ส่วนตัวผมว่า ถ้าใช้ได้ ปรกติ ไม่มีอาการอะไร เปลี่ยนเกียร์นุ่ม ผมว่า ไม่น่าต้องหาตัวไหนแทนนะครับ
เอาตามสเปค ที่ถูกต้องผมว่าน่าจะพอแล้ว  เร็ว ๆ นี้ ผมก้อว่าจะเอาเข้าไปทำที่อู่ดัง ย่านพระราม 5 ครับ

ออฟไลน์ Niti

• *
  • Gift : 4
Re: ขอคำแนะนำน้ำมันเกียร์ออโต้สำหรับ NC ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2016, 11:26:59 AM »
เพิ่งเห็นคำตอบ ขอบคุณครับ จริงๆ ยังไม่ใช่ระยะเปลี่ยน แต่ผมก็ซนไปเรื่อย