ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาถังพักน้ำหม้อน้ำของ NC ครับ ของผมกลับบ้านเก่าเรียบร้อยแล้ว  (อ่าน 2275 ครั้ง)

ออฟไลน์ ikaew

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
  • Miata-Thai.Net
เป็นความชะล่าใจของผมเอง ตั้งใจว่าเดี๋ยวสิ้นเดือนค่อยแวะไปสั่งของไว้ก่อนที่ศูนย์
เมื่อวานคอหม้อพักแตกตรงรอยต่อกับฝาปิดหม้อน้ำครับ น้ำไหลออกหมด ความร้อนขึ้น จนต้องใช้รถสไลด์กลับมาไว้อู่เลยครับ
วันนี้อู่เช็คของกับดีลเลอร์ที่สั่งอะไหล่จากมาสด้าให้ มี Back Order อยู่หลายใบเลย ถ้าสั่งใหม่ต้องรอประมาณ 45 วันครับ
ใครทราบว่าตอนนี้ร้านไหนมี หรือมือสอง แนะนำผมหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2016, 01:25:16 PM โดย ikaew »

ออฟไลน์ ohhogogo

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
ผมมีของเก่า ที่ถอดออกเพราะคอหม้อพักรั่ว แต่เอา epoxy อุดไว้ น่าจะพอใช้ขัดตาทัพ ระหว่างรอของใหม่ได้ครับ
ถ้าสนใจบอกนะครับ หรือ add line ผมมาก็ได้ ID: kohawesome
ให้ฟรีครับ ไม่ต้องจ่ายตังค์

ออฟไลน์ Niti

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
ผมสั่งไว้ใบนึงที่ศูนย์พระราม 1 เมื่อเดือนกว่าว่าจะแวะไปเอา ยังไม่ได้ไปเลยครับ ถ้าไม่มีใครแอบมาสอยตัดหน้าไปจะไปรับใบนั้นก่อนไหมครับ ถ้าศูนย์ไม่ยอมเดี๋ยวผมโทรบอกให้  :line2:

ออฟไลน์ ikaew

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
  • Miata-Thai.Net
ผมมีของเก่า ที่ถอดออกเพราะคอหม้อพักรั่ว แต่เอา epoxy อุดไว้ น่าจะพอใช้ขัดตาทัพ ระหว่างรอของใหม่ได้ครับ
ถ้าสนใจบอกนะครับ หรือ add line ผมมาก็ได้ ID: kohawesome
ให้ฟรีครับ ไม่ต้องจ่ายตังค์
ผมสั่งไว้ใบนึงที่ศูนย์พระราม 1 เมื่อเดือนกว่าว่าจะแวะไปเอา ยังไม่ได้ไปเลยครับ ถ้าไม่มีใครแอบมาสอยตัดหน้าไปจะไปรับใบนั้นก่อนไหมครับ ถ้าศูนย์ไม่ยอมเดี๋ยวผมโทรบอกให้  :line2:

ขอขอบคุณมากเลยครับคุณ ohhogogo และ คุณ Niti  :line4:
วันนั้นคุยกับช่างและตัดสินใจขึ้นรูปใหม่เป็นอลุนิเนียมแทนเลยครับ
อู่แนบรูปให้ดูครับ