ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนท่อให้ndครับ ขอคำแนะนำหน่อย  (อ่าน 2399 ครั้ง)

ออฟไลน์ cody-hansa

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
 ตอนนี้อยากเปลี่ยท่อครับเพราะเสียงเดิมมันค่อนข้างเงียบไป มีใครแนะนำยี่ห้อแบรนท่อนอกที่เสียงโหดๆ เพราะๆสำหรับตัวndได้บ้างครับ แต่ไม่เอาเสียงดังตลอดเวลานะครับ เอาดังเฉพาะตอนกดหนักๆ หรือถ้าทำท่อไทย แนะนำร้านไหนบ้างครับ
ขอบคุณ่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ^^

ออฟไลน์ oasis69

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -2
Re: อยากเปลี่ยนท่อให้ndครับ ขอคำแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2016, 12:24:00 AM »
ลองเข้า Youtube ครับ keyword  mx5 nd exhaust มีให้ลองฟังเยอะเลยครับ
ส่วนงานไทย ก้อมีเจ้าเจ๋ง ๆ งานเนี๊ยบ ๆ เยอะ แต่ราคา แรงพอ ๆ กับ ท่อนอกเลย
ส่วนทำแล้ว วิ่งไม่วิ่ง ก้ออีกเรือนนึงครับ ท่อนอกดีตรง ได้ฟังก่อน และมาตราฐานเดียวกันหมดทุกใบ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
Re: อยากเปลี่ยนท่อให้ndครับ ขอคำแนะนำหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2016, 07:29:17 AM »
ลองฟังเสียงตัวนี้ดูว่าชอบรึเปล่าครับ
เพื่อนที่ญี่ปุ่นแนะนำมา

https://youtu.be/epOolWAFDK8