ผู้เขียน หัวข้อ: จะหาซื้อ Hard Top NC1 ได้จากที่ไหนครับ  (อ่าน 3234 ครั้ง)

ออฟไลน์ idnoonaa

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
จะหาซื้อ Hard Top NC1 ได้จากที่ไหนครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 05:16:25 PM »
สวัสดีครับ ชื่อคริส ครับ

ผมเพิ่งจะซื้อ MX5 NC1 มือ2 มาครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ

ผมอยากสอบถามคือรถที่ผมซื้อมาเป็น soft top ผมจะหาซื้อ hard top มาเปลี่ยนได้มั้ยครับ?

หากได้ผมจะหาซื้อได้จากท่าไหนหรอครับรบกวนพี่ๆ ด้วยครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: จะหาซื้อ Hard Top NC1 ได้จากที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2016, 10:27:24 PM »
:emo64: ขอต้อนรับสู่ Miata Club of Thailand  :emo64:

NC1 หากเป็นรถ Mazda Sales Thailans จะมี Hard Top มาให้ด้วย  ???
ดังนั้นการขับขี่ก็จะได้ 2 อารมณ์ ที่มีทั้ง Soft Top&Hard Top  :emo55:

คุณคริสคงไม่ได้หมายความว่าจะเปลี่ยน Soft Top ออกไปแล้วหา Hard Top มาใส่แทนนะครับ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

• *
Re: จะหาซื้อ Hard Top NC1 ได้จากที่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2016, 10:53:11 PM »
ขอบคุณพี่แอดมินที่เข้ามาตอบครับ

ผมไม่ต้องการเอาตัว Softtop ออกครับ

ส่วนตัว Hardtop ตอนที่ผมซื้อมาเต้นท์เขาก็ไม่มีให้ตัว Hardtop มาให้ผมด้วยครับ เหมือนว่าเต้นท์ก็ไม่ได้รับเจ้า Hardtop มาจากเจ้าของเดิมเหมือนกันครับ

แบบนี้ผมจะไปหาซื้อเองได้หรือไม่ครับ?

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับคำแนะนำและการต้อนรับครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 08:47:58 AM »
หาซื้อหลังคาแข็ง NC หายากมากถึงยากที่สุดครับ บอกได้เลยนอกจากโชคแล้วยังต้องใจเย็นอีกด้วย ที่ผ่านมาเคยเห็นแต่หลังคาแข็งของ NA NB เท่านั้น  :line16:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 06:56:26 PM »
กลายเป็น rare item ไปเสียแล้ว :line16:

ออฟไลน์ 0891738008

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 08:11:53 PM »
สั่งศูนย์ไม่ได้เหรอครับ   

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 10:55:37 AM »
0 แจ้งว่าไม่มีของครับ //เหมือนว่าจะต้องสั่งทำ และ 0 ไม่เคยนำเข้ามาด้วยครับ

:line16:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 11:02:15 AM »
ต้องหาของเก่าญี่ปุ่นที่เอาเข้ามาขายเป็นอะไหล่ครับ ตามเซียงกง ประมาณนั้น  :car:

ออฟไลน์ 0891738008

• *
  • Gift : 2
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 11:24:17 AM »
0 แจ้งว่าไม่มีของครับ //เหมือนว่าจะต้องสั่งทำ และ 0 ไม่เคยนำเข้ามาด้วยครับ

:line16:
  แย่เลยแบบนี้  รถ Mazda MX5  นะเนี่ย   ทาง Mazda thailand ดูแลลูกค้าหน่อย

ออฟไลน์ noppadon103

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2016, 02:03:41 PM »
ลองดูอันนี้ครับ แต่ไม่รู้จะส่งมายังไง 😁😁
เคยสั่งแต่ชิ้นเล็กๆ
http://www.mx5parts.co.uk/genuine-mazda-hardtop-mk3-35-p-1234.html

ออฟไลน์ Blueangel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2016, 09:12:47 PM »
เคยเห็นใน yahoo auction อยู่บ้างครับ แต่ราคากว่าจะมาถึงเมืองไทยคงเหยียบแสนครับ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2016, 08:44:20 PM »
ลองดูอันนี้ครับ แต่ไม่รู้จะส่งมายังไง 😁😁
เคยสั่งแต่ชิ้นเล็กๆ
http://www.mx5parts.co.uk/genuine-mazda-hardtop-mk3-35-p-1234.html

ขอบคุณมากเลยครับ ผมได้ลองส่ง email ไปสอบถามกับทางเขา หวังว่าเขาจะตอบกลับมาในเร็ววัน...... ถ้าได้เรื่องแล้วผมจะเอาแจ้งให้ทราบครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 01:58:18 PM »
และแล้วก็ได้คำตอบจากทางเว็บไซต์ sm5parts.co.uk ว่าไม่มีของครับ

:(

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 05:13:59 PM »
@idnoonaa :D

หากการใช้งานปกติไม่มีปัญหาใด ๆ ก็ไม่ต้องกังวลเรื่องหลังคา Hardtop ครับ ..... ยกเว้นว่าอยากมีให้ครบๆ ก็อาจจะสั่งตามเซียงกงให้หาของให้ก็ได้  ???

หลังคา hardtop ของ NC จะมีผลช่วยในเรื่องตัวถังบิดได้น้อยกว่า NA กับ NB เพราะว่า NC มี Rollbar ติดตั้งมาให้จากโรงงานตั้งแต่แรก ..... ดังนั้นประโยชน์ของหลังคา Hardtop สำหรับ NC นั้น ..... มุมมองของผมคือช่วยให้รถมีหลังคา 2 แบบเท่านั้นเอง แต่ตอนใช้งานส่วนใหญ่ก็แทบจะไม่ใส่ Hardtop กันเลย เพราะหากต้องการจะเปิดประทุนก็ไม่สามารถทำได้ และการยกหลังคาออกก็ต้องใช้คน 2 คน (คนเดียวยกได้-แต่ต้องระวังสุด ๆ ทั้งระวังไม่ให้ตัวเองเจ็บตัวจากกล้ามเนื้ออักเสบและระวังไม่ให้ไปขูดรถ :-X)

มึความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 09:11:07 PM »
@Admin

ขอบคุณครับ.

คือผมกลัวเรื่องฝนน่ะครับ เลยคิดว่า Hardtop น่าจะช่วยเรื่องที่ผมกังวลได้ครับ  :emo10: