ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามท่านสมาชิกครับ เปลี่ยนเครื่องเสียง nc2  (อ่าน 1402 ครั้ง)

ออฟไลน์ okiiringo

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
รบกวนถามท่านสมาชิกครับ เปลี่ยนเครื่องเสียง nc2
อยากจะเปลี่ยนเครื่องเสียงเป็น 2Din นะครับ
1) อยากทราบว่าจะหาซื้อหน้ากาก 2Din ได้จากไหนบ้าง ตามร้านติดตั้งชั้นนำมีขายไหมครับ
2) การปรับเสียงต่างๆที่พวกมาลัยรถ จะสามารถใช้งานได้ปกติไหม
3) ส่วนตัวยังเสียดายแบรนด์Bose ที่อุตสาห์ทำมาเพื่อMx5 หากเปลี่ยนแล้วจะเสียของไหมครับ
    แล้วเปลี่ยนเป็นพวกแบรนด์ยอดนิยมญี่ปุ่นแล้ว เสียงโดยรวมดีขึ้นไหมครับ หรือแย่ลง
4) มีเครื่องเสียง2Din. รุ่นไหนแนะนำไหมครับ ถ้าเล่นไฟล์ Mkv ที่โหลดมาจากบิท ได้จะเยี่ยมมาก

ขอบคุณทุกคำตอบครับ :line516: