ผู้เขียน หัวข้อ: NC ช่วงล่างดังแอ๊ดๆ แนะนำอู่ให้ผมทีครับ  (อ่าน 2006 ครั้ง)

ออฟไลน์ ikaew

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
  • Miata-Thai.Net
เวลาเจอลูกระนาด ถนนไม่เรียบ มันดังแอ๊ดๆ เหมือนบางชิ้นส่วนบิดตัว ดังมาเดือนกว่าแล้วครับ และเหมือนจะดังเยอะขึ้นเรื่อยๆ
รู้สึกไม่มั่นใจเวลาขับ พอจะมีอู่แนะนำให้ไปมั้ยครับ ฝากท่านสมาชิกแนะนำผมทีครับ

ออฟไลน์ Niti

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
Re: NC ช่วงล่างดังแอ๊ดๆ แนะนำอู่ให้ผมทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 01:43:56 PM »
ผมว้่าพวก B-Quik หรือศูนย์มาสด้ายกดูเช็คเบื้องค้นก่อนได้ เจอจุดที่ต้องทำแล้วค่อยว่ากัน

แต่ลองเช็คหลังคาหรือยังครับ อาการปกติของ NC ทำแล้วก็จะค่อยๆ เป็นอีกอยู่ดี ของผมหลังๆ ก็ปล่อยๆ มันไป การปรับตั้งหลังคาเคยมีสมาชิกท่านอื่นลงไว้ในนี้แล้ว ลองหาดูได้ครับ  :)

• *
Re: NC ช่วงล่างดังแอ๊ดๆ แนะนำอู่ให้ผมทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 04:13:07 PM »
หลังคาทำเรียบร้อยแล้วครับผม ศูนย์มาสด้าช่วงนี้รถแน่นมากครับ ได้คิวอีกทีเดือนหน้าเลยครับ
เลยอยากหาอู่เช็คน่ะครับ

ออฟไลน์ nutthapongp

• *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2016, 08:38:30 PM »
ผมทำที่บางพลัดศูนย์ล้อครับ ช่างเก่งจริงๆครับ แต่ต้องไปเช้าตรู่เลยไม่งั้นคิวเต็ม ผมไป 6 โมงเช้ายังได้คิวที่ 2 เลย

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2016, 10:54:06 AM »
ขอบคุณครับ ช่วงนี้ร้านปิดหมดเลยยย สงสัยได้ทำช่วงหลังสงกรานต์