ผู้เขียน หัวข้อ: NA- Seat beltตายครับ  (อ่าน 1929 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitbkk

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 2
NA- Seat beltตายครับ
« เมื่อ: มกราคม 22, 2016, 11:57:00 AM »
สอบถามหน่อยครับ seat beltฝั่งคนขับแรกๆก็ติดๆปล่อยๆบ้าง พอมาไม่กี่วันมานี้ก็ติดค้างไม่ปล่อยออกมาเลยถึงเวลาเปลี่ยนแล้ว
อะไหล่หาได้ที่ไหนหรอครับ เมื่อกี้ลองโทรถามMazdaหัวหมากผมไม่มีเลขตัวถังกับตัวเลยไม่ได้ราคา แต่เห็นพี่เค้าแจ้งว่าของNBราคาอยู่ที่11000กว่าบาท...
ถ้าสั่งรอของเป็นเดือน...
ไปเจอในweb mx5parts
http://www.mx5parts.co.uk/seatbelt-mazda-mk1-black-early-p-835.html
สั่งเวบนี้ดีไหมครับ ขอบคุณนะคร้าบ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: NA- Seat beltตายครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 11:45:08 AM »
เคยเจอใน facebook ชื่อ colorfulseatbelt ลองหาข้อมูลดูได้นะครับ ..... ร้านอยู่ในเมืองไทย :D

ีมีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 04:36:26 PM »
อาจารย์หนุ่มขอบคุณมากครับ ผมลองsearchก่อนหน้าตั้งกระทู้สักแป้ปละครับ เจอในเวบคลับนี้ด้วยแต่ดันไปคิดว่าคงเปลี่ยนแค่สายเบลท์ ไม่ได้เปลี่ยนที่ตัวรอกก้อกแก้ก ผมเลยสั่งเวบmx5partsไปแล้วครับ สองข้างรวมๆกับตัวรับเบลท์สองข้างกับหัวปิดเบลท์พลาสติกด้านบนจบไปประมาณเกือบๆ15000บาท รอลุ้นเรื่องภาษีครับ แต่เข็คราคามาแล้วถูกกว่าเบิกศูนย์ไทยเกือบครึ่ง

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 10:12:17 PM »
ขอให้ไม่ติดเรื่องภาษีนะครับ ..... มาร่วมลุ้นเอาใจช่วยด้วยคน.  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ออฟไลน์ a_Light

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 11:48:21 AM »
ลองดูของมือสองมั๊ยครับ น่าจะถูกกว่า 10 เท่า
ขำ ๆ สนุก ๆ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 01:17:27 PM »
ไม่ทันละครับพี่เอกดไปละครับ ขอถามเผื่อหน่อยนะครับ แนวทางหาอะไหล่มือสองNAบ้านเรานี่มีที่ไหนบ้างหรอครับ
ที่ทราบๆก็พี่ต้นDIY, yahoo japan กะเวบนี้อะครับ
มีพวกเชียงกงที่เก็บของmx5ไว้บ้างไหมครับผม