ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบยางต่างๆของ NA ยังหาซื้อตามศูนย์ได้มั้ยครับ  (อ่าน 1887 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blueangel

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 0
ขอบยางต่างๆเช่น ยางครอบกระปุกเกียร์ ยางขอบกระจกหลังคาอ่อน ขอบยางรีดน้ำประตู ขอบยางรอยต่อกันชนหน้ากับตัวถังรถ

ยังหาซื้อตามศูนย์ หรือ วรจักร พอได้มั้ยครับ หรือต้องสั่งจากญี่ปุ่นสถานเดียวครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ขอบยางต่างๆของ NA ยังหาซื้อตามศูนย์ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 10:50:13 AM »
แนะนำว่าไปติดต่อสอบถามได้ที่ศูนย์บริการครับ ... เพราะของบางอย่างต้องเปิดคู่มือและให้เราดูว่าใช่ชิ้นที่ต้องการหรือไม่ เพราะหากสั่งมาผิดเราต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายและต้องมัดจำ 30% ของราคาของที่สั่ง ???

สาเหตุที่ต้องให้เราเป็นคนตัดสินใจเพราะว่า na อายุรถ 20+ กว่าปี ทางช่างประจำศูนย์ฯ ไม่สามารถระบุชิ้นส่วนที่ชัดเจนให้ได้ ถ้าสั่งมาแล้วเราไม่เอา เค้าก็ต้องรับผิดชอบ ... แต่ถ้ามีช่องทางสั่งเองจากญี่ปุ่นก็จะประหยัดกว่า :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

• *
Re: ขอบยางต่างๆของ NA ยังหาซื้อตามศูนย์ได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 10:33:01 PM »
สั่งจากญี่ปุ่น ก็ ก็ไม่รู้ว่าจะถูกหรือเปล่านะครับ  ถ้าเราไม่ได้บินไปคนอื่นกลับมาเอง

อย่างชุดยางหุ้มเกียร์ที่ผมดันคันสั่งมา เบ็ดเสร็จถึงเมืองไทยโดนไป 4000 บาท

น่าจะแพงใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 09:21:56 AM »
ชุดยางหุ้มเกียร์ ..... ปกติจะสั่งกันแค่ 2 ชิ้นคือ 1.แผ่นสี่เหลี่ยมใหญ่(รูปขวามือ) 2.ชิ้นกลม ๆ เล็ก ๆ (รูปตรงกลาง)..... ราคารวมน่าจะไม่เกิน 2,000 บาท  ???

แต่ที่คุณ Blueangle สั่งมานั้น มีเพิ่มขึ้นมาอีกชิ้น ดูเหมือนแผ่นกันร้อนที่เป็นคล้าย ๆ ผ้า(รูปซ้ายมือ) ..... ราคาก็เลยกระโดดไปถึง 4,000 กว่าบาท  ::)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 10:09:46 PM »
ใช่ครับเป็นฉนวนกันความร้อนมีให้สองชิ้น เป็นชิ้นยาวๆอีกชิ้น

ค่าของ 6,980 เยนครับ ค่าส่งมาเมืองไทย 1,690 เยน โดนภาษีไปอีกเจ็ดร้อยกว่าบาทและมีค่าดำเนินการอีกส่วนนึง

สรุปว่าสั่งจากศูนย์น่าจะดีกว่า

ช่วงนี้มียางขอบหลังคาขายอยู่ 20,000 เยน สงสัยมาถึงเมืองไทยต้องมีเฉียดหมื่นแน่ๆ แพงครับ