ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวกันกระเพื่อม นำ้มัน nb damper  (อ่าน 3344 ครั้ง)

ออฟไลน์ tor7979

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ตัวกันกระเพื่อม นำ้มัน nb damper
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 07:41:15 AM »
 ช่วยแนะนำร้าน อะไหล่หน่อยคับ  เนื่องจากนำรถเข้าศูนย์ เพราะได้กลิ่นนำ้มัน ตรวจสอบแล้ว ตัวกันกระเพื่อมนำ้ มันเสื่อม  ระหัส damper  bp4-20-180 qyt1 เสื่อมสภาพ  ทางศูนย์ แจ้ง ต้องสั่งใช้เวลา2เดือน  ต้องการเร็ว  เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยครับจะหาได้ที่ใหน

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ตัวกันกระเพื่อม นำ้มัน nb damper
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 08:42:38 AM »
จากประสบการณ์  การสั่งอะไหล่(แท้)เบิกใหม่ ของผม  ไม่ว่าจะสั่งร้านไหน เค้าก็ต้องไปสั่งที่ศูนย์มาให้เราเหมือนกัน  ฉนั้นคุณสั่งที่ศูนย์ เร็วที่สุดแล้วครับ

ปล..หน้าตาเป็นอย่างรัยอ่ะครับ และอยู่ตรงไหน  ในถังน้ำมันเบนซินป่ะ   ตัวกันกระเพื่อมน้ำมัน  เนี่ย  แอบอยากได้บ้างจัง

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
Re: ตัวกันกระเพื่อม นำ้มัน nb damper
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 09:09:56 AM »
มันอยู่ในถังเปล่าครับ มีถังมือ2 สภาพดีอยู่

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 03:09:06 PM »
___อยู่ติดตัวถังด้านขวา  ใกล้หม้อลมเบรค 

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 03:13:14 PM »
ตัวอย่าง

ออฟไลน์ suraponr

• *
  • Miata-Thai.Net
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 11:23:44 PM »
ตัวนี้จะอยู่ใต้เหล็กคล้ำโช๊คฝั่งคนขับ ถ้าเป็นตัวกันกระเพื่อมจริง ผมคิดว่าหาท่อน้ำมันเกรดดีๆ ต่อตรงเข้ารางหัวฉีดไปก่อนระหว่างรอของเข้ามา แต่ผมไม่แน่ใจนะครับว่าตัวนี้เป็นตัวลดแรงดันน้ำมันให้เหลือ 2.5 บาร์ รึเปล่า

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2015, 10:47:00 AM »
มี2ตัวคับเปลี่ยนไปแล้ว ติดอยู่ทีเครื่อง เข้ารางหัวฉีด  แต่ตัวนี้ช่างบอกว่าคารเปลี่ยนด้วยเพราะมีไอแดงของเบ็นซิล ติดเป็นคราบ แต่ตอนนี้เซ็ดออก หมด คราบใหม่ก็ยังไม่เกิด คิดว่าต้องหมั่นดู และรออะไหล่คับ   เหตุที่เกิดน่าจะเป็นเพราะใช้ โซฮอล แทนเบ็นชิน95 น่ะคับ  ใครมีความเห็นช่าวแชร์ และหมั่นตรวจน่ะคับ อันตราย

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2015, 02:49:26 PM »
อาการของรถเป็นอย่างไรครับ กรณีที่อะไหล่ตัวนี้เสีย และก่อนเสียมีลักษณะอะไรให้สังเกตุบ้างไหมครับ  ???

ขอให้แก้ไขได้เร็ววันครับ :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2015, 04:04:48 PM »
มีกลิ่น นำ้มันเบลซินอย่างเดียวคับ

ออฟไลน์ aon.mufc

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 06:13:37 PM »
ผมขอถามหน่อยนะคับ อาการมันคือมีกลิ่นน้ำมันเวลาจอด+มีเเรงดันในถังน้ำมันมากกว่าปกติใช่ไหมคับ(เปิดฝาถังน้ำมันเเล้วลมออกเยอะมากๆ) ไม่ทราบว่าได้เปลี่ยนรึยังคับ ถ้าเปลี่ยนเเล้วราคาตัวละเท่าไร เเล้วอาการหายไหมคับขอบคุณมากๆคับ